Tuanzie hapa visiwani Zanzibar ambapo Umoja wa taasisi za Hija Zanzibar utahiza umeziomba taasisi za kifedha na mabenki kurahisisha upatikanaji wa dola ili kutoa fursa kwa mahujaji kukamilisha taratibu za safari ya Hija bila ya changamoto yoyote, mara baada ya mabadiliko ya ibada ya Hija kutolewa nchini Saudi Arabia kwa mwaka 2024. Akizungumza na waandishi wa habari katika ukumbi wa msikiti wa Jamiu Zinjibar Mazizini Zanzibar kufuatia mabadiliko mbalimbali yaliyotolewa na wizara ya hija na umra nchini Saudi Arabia kuhusu masharti ya kwenda kutekeleza ibada hiyo, mwenyekiti wa umoja wa taasisi za hija Zanzibar Utahiza, Alhaji Ali Adam amesema mabadiliko hayo yanazitaka taasisi za hija kukamilisha taratibu za safari mapema, huku kikwazo kikiwa ni upatikanaji wa dola ambao umekuwa mdogo hapa nchini. Ameeleza kwamba mabadiliko yaliyotolewa na wizara ya hija na umra nchini Saudi Arabia yana lengo la kuondoa changamoto za ibada hiyo ambazo mahujaji wamekuwa wakikumbana nazo. Mapema, katibu mtendaji wa kamisheni ya wakfu na mali ya amana Zanzibar ambaye ni msimamizi mkuu wa safari za hija kwa upande wa serikali hapa nchini, Sheikh Abdullah Talib amekanusha kuwepo kwa taarifa kwamba Zanzibar inapokea tiketi za bure kwenda kuhiji kutoka kwa mfalme wa Saudi Arabia. Ibada tukufu ya hija ni nguzo ya tano ya Uislamu inayotakiwa kutekelezwa na kila Muislamu mwenye uwezo wa hali na mali. Umoja wa wanawazuoni wa Kiislamu nchini Tanzania, Hayatu Ulama, umewataka maimamu, mahatibu, viongozi wa misikiti, taasisi na walimu wa madrasa za Quran kuleta kunuti katika sala za faradhi ili kuombea dua waislamu wenzao wa Falastin, wenza wa wanaokumbwa na jinai za utawala wa Israeli. Taarifa iliyotolewa kwa vyombo vya habari na mwenyekiti wa umoja huo mstahii wa Shekh Abdullah Saleh Ndauga imeelezea haja ya kwa mashekh kuielimisha jamii kuhusu umuhimu wa uungaji mkono wao kwa Waislamu wenzao wa Palestina na kumwomba Mwenyezi Mungu awape nguvu za kukabiliana na uadui wa wavamizi wa ardhi na matukufu yao. Aidha, Hayatu Ulamaa imewaomba wahadhiri na mahatibu wa sala ya Ijumaa kuandaa mihadhara, makongamano na hotuba zinazozungumzia suala la Palestine. Kampuni ya Mentor Publishing imetoa pole kwa jamii ya Kiislamu baada ya kuchora katuni inayoonyesha kuwa ni picha ya Mtume Muhammad sallallahu alaihi wasallam katika kitabu cha Encyclopedia ya mshauri wa daraja la pili kwa elimu ya dini ya Kiislamu. Mchapishaji alikuwa amejumuisha katuni chini ya somo ambalo wanafunzi walitakiwa kupaka rangi katika kielelezo. Wazazi waliokiona kitabu hicho walitoa tahadhari na kuutaka uongozi wa Kiislam na Wizara ya Elimu nchini Kenya kuwachukulia hatua wa wachapishaji hao kwa kuudhalilisha Uislamu. Katika barua ya mchapishaji aliomba msamaha kwa kosa kubwa katika kitabu chake cha Grade 2 Mentor Encyclopedia. Mkurugenzi wa kampuni ya uchapishaji ya Mentor nchini Kenya, Josephine Wanjuki, ameomba radhi kwa hitilafu hiyo na kusema kuwa mchapishaji ataondoa mara moja mchoro huo wenye kukera kutoka katika matoleo yote yatakayofuata. Amehakikishia jamii ya Kiislamu kujitolea kwake kazi pamoja katika suala hilo ili kuhakikisha kwamba makosa hayo hayajirejei tena. Jeshi la polisi nchini Uganda limewachilia huru Waislamu tisa ikiwa ni pamoja na wanaume wanane na mwanamke mmoja kufuatia uingiliaji kati wa Baraza Kuu la Waislamu nchini Uganda. Shekhe Imran Sali katibu wa masuala ya kidini na Shekhe Juma Bahit katibu wa elimu wameongoza uingiliaji kati huo uliofanikisha kuachiliwa huru kwa viongozi hao wa Kiislamu. Kundi hilo lilikamatwa mwezi mmoja uliopita katika msikiti mmoja katika mji wa Mpigi kwa madai ya kujihusisha na masomo ya dini ya Kiislamu yasiyo rasmi. Mamlaka za usalama nchini Uganda zilishuku kwamba kundi hilo linahusika katika shughuli za uasi zinazohusishwa na waasi wa Allied Democratic. Forces, ADF wanaoendesha shughuli zao katika misitu ya nchi jirani ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Harith Subait, Radio Teheran, Zanzibar.