bismillahi rahmani rahim assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh katika ujumbe wake wa hija kwa mahujaji wanaofanya hija huko alqaba nyumba ya mwenyezimungu mtukufu katika mwaka huu wa 1444 hijiria ayatullah sayyid ali khamenei kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya kiislamu amesema ibada ya hija ya kila mwaka inaweza kuzima njama zote za madola yenye kiburi na za wazayuni dhidi ya jamii ya mwanadamu. Kiongozi mwadhamu amesisitiza kuwa Marekani na vituo vingine vya kiburi vinapinga vikali umoja baina ya Waislamu, maelewano baina ya mataifa na nchi za Kiislamu na kizazi kipya kuzingatia thamani za kidini katika mataifa hayo. Ufuatao ni ujumbe kamili wa hija wa Ayatullah Sayyid Ali Khamenei kwa mahujaji rahmani rahim, sifa zote njema anastahiki Mwenyezi Mungu, mola mlezi wa walimwengu wote, na amani na rehema ziwe juu ya mjumbe mkuu wa Mwenyezi Mungu Muhammadi l Mustafa, na kizazi chake kitakatifu na masahaba wake wateule. Mwito wa hija wa Nabii Ibrahimu alayhi salam na mwaliko wake kwa ulimwengu, kwa mara nyingine tena umeuhutubu ulimwengu wote kutoka kwenye moyo wa historia, ukizifanya kuwa na shauku na kuzisisimua nyoyo zilizo tayari na zenye kukumbuka mwaliko huo. Unaelekezwa kwa wanadamu wote: na watangazie watu hija. Quran tukufu sura ya 22 aya ya 27. Alqaba ni mwenyeji aliyebarikiwa na mwongozaji wa watu wote. Hakika nyumba ya kwanza waliyowekewa watu kwa ajili ya ibada ni ile iliyoko baka iliyobarikiwa na yenye uongofu kwa walimwengu wote. Qur'an tukufu sura ya tatu aya ya tisini na sita ikiwa ni kitovu cha mazingatio makuu kwa Waislamu wote, na pia ibada ya hija ikiwa ni mfano mdogo wa dhihirisho la pande tofauti za ulimwengu wa Kiislamu, Alkaaba inaweza kutumika kama chombo kizuri cha kuinua jamii ya mwanadamu na kuboresha afya na usalama wa watu wote. Hija inaweza kuwabariki wanadamu wote kwa kuwainua kiroho na kimaadili, na hili ndilo hitajio muhimu la mwanadamu leo. Hija inaweza kuvunja na kulemaza mipango yote ya madola ya kibeberu yenye kiburi na uzayuni unaolenga kuharibu na kuporomosha maadili ya binadamu leo na katika siku zijazo. Sharti la dharura kwa ajili ya kudhibiti taathira hiyo ya kimataifa ni kwamba kwanza Waislamu wenyewe wanapaswa kusikiliza na kuzingatia vizuri ujumbe hai wa hija na kufanya kila wanaloweza kutekeleza kivitendo. Nguzo kuu mbili za ujumbe huu ni umoja na umaanawi. Umoja na umaanawi ndivyo vitu viwili vinavyodhamini maendeleo ya kimaada na kimaanawi ya ulimwengu wa Kiislamu na kuweza kuangaza ulimwengu mzima. Umoja una maanisha kuunganika kiakili na kimatendo. Ina maana kwamba nyoyo, mawazo na mielekeo hukaribiana zaidi ina maana ya kuwepo ushirikiano katika sayansi na uzoefu, uhusiano wa kiuchumi kati ya nchi za Kiislamu, uaminifu na ushirikiano kati ya serikali za Kiislamu na kushirikiana dhidi ya maadui wa kawaida na walio wazi. Umoja unamaanisha kwamba njama zilizobuniwa na adui haziwezi kuyagonganisha madhehebu ya Kiislamu, mataifa, rangi, lugha na tamaduni mbalimbali mbali za ulimwengu wa Kiislamu. Umoja unamaanisha kwamba mataifa ya Kiislamu yanapaswa kufahamiana si kupitia maelezo na habari za kichochezi za maadui bali kupitia mawasiliano, mazungumzo na maingiliano. Yanapasa kufahamu suhula na uwezo wa kila mmoja na kupanga mipango ya kufaidika nao. Umoja una maana kwamba wanasayansi na vyuo vikuu vya ulimwengu wa Kiislamu vinapaswa kushirikiana bega kwa bega. Wanazuoni na wasomi wa Kiislamu watazamane kwa nia njema, wavumiliane, waamiliane kwa uadilifu na kusikilizana. Wasomi katika nchi zote bila ya kujali madhehebu yao wawafahamishe watu mambo yanayofanana kati ya Waislamu na kuwahimiza waishi pamoja wa amani na udugu. Umoja pia unamaanisha kuwa viongozi wa kisiasa na kitamaduni katika nchi za Kiislamu wanapaswa kujiandaa kwa ajili ya kwenda sambamba na hali itakayojitokeza katika mpangilio ujao wa utawala duniani. Wanahitaji kuamua kwa mikono yao na kwa mapenzi yao wenyewe mahali pazuri pa kuuweka umma wa Kiislamu katika utawala huo mpya wa kimataifa ambao umejaa fursa na vitisho. Hawapaswi kuruhusu kukaririwa uzoefu mchungu wa uhandisi wa kisiasa na kimaeneo wa Asia Magharibi uliobuniwa na madola ya magharibi baada ya vita vya kwanza vya dunia. Umaanawi una maana ya kuendeleza maadili ya kidini. Uhamasishaji wa maadili bila dini ambao umehamasishwa kwa muda mrefu na wasomi wa magharibi umesababisha kuporomoka kusikothibitika kwa maadili huko magharibi ambako kila mtu anakushuhudia leo hii duniani. Watu wanapaswa kujifunza umaanawi na maadili kutoka kwenye ibada za hija, ukawaida uliopo katika vazi la ihram, kuepuka fursa zisizo za kimantiki, kutokana na kauli ya Mwenyezi Mungu inayosema, basi kuleni katika hao na mlisheni mwenye shida na aliye fakiri. Na pia na anayekusudia kufanya hija katika miezi hiyo, basi asiseme maneno machafu wala asifanye vitendo vichafu wala asibishane katika hija. Tunapaswa kujifunza kutokana na amali ya umma mzima: kuzunguka mhimili wa tauhidi, kumpiga mawe shetani, yani Ibilisi, na kujibari na watu wanaomshirikisha Mwenyezi Mungu, yani washirikina. Ndugu zangu mnaofanya ibada ya hija, tumieni fursa iliyojitokeza ya hija kwa ajili ya kutafakari na kuzingatia siri na mafumbo ya faradhi hii isiyo na mfano wake, na muifanye kuwa masurufu ya maisha yenu yote. Katika wakati na zama hizi, umoja na umaanawi unakabiliwa na uadui na hujuma kali ya madola yenye kiburi na uzayuni kuliko wakati mwingine wowote. Marekani na vituo vingine vya kiburi ulimwenguni vinapinga vikali umoja wa Waislamu, maelewano kati ya mataifa, nchi na serikali za Kiislamu, dini na kizazi kipya cha vijana kuzingatia thamani za kidini katika mataifa hayo. Wanakabiliana na suala hilo kwa njia na mbinu yoyote wanayoweza. Ni wajibu wetu sote, mataifa na serikali zetu zote kusimama dhidi ya njama hii chafu ya Marekani na utawala wa kizayuni ninamwomba mwenyezi mungu mjuzi na mweza wa yote aimarishe moyo wa kujibari na washirikina ndani yenu na mtambue kwamba mna jukumu la kueneza na kuimarisha moyo huo kwenye mazingira mnayoishi ninamuomba mwenyezi mungu mtukufu awajalie nyinyi nyote mahujaji wa kiirani na wasio wa kiirani mafanikio na hija yenye kukubaliwa na yenye baraka ninamuomba awatakabalie dua zenu nyote kwa baraka na utukufu wa imamu azama, Imam Mahdi alaihi ssalam, roho zetu ziwe fidia kwake. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Sayid Ali Hamei, mwezi 6 mfungo tatu Dhulhija 1444 Hijiria, sawa na Juni 25 2023 miladia.