Tuanzie hapa visiwani Zanzibar ambapo waumini wa dini ya Kiislamu wametakiwa kujiandaa na mauti wakati wowote yatakapotokea. Wito huu umetolewa na mstahii wa Sheikh Isa Bakari Isa wakati akitoa hotuba mbili za swala ya Ijumaa katika viunga vya Masjidi Swahaba Mtoni Kidatu Zanzibar. Amebainisha kuwa matayarisho makubwa yanayotakiwa kufanywa na mwanadamu kabla ya kuondoka duniani ni kufanya amali za kheri na kuepuka maasi. Aidha, hatibu huyo amewasisitiza Waislamu kuacha kushughulishwa na pumbao la dunia na badala yake kuyafanyia kazi mafundisho ya Quran na suna za Mtume Muhammad sallallahu alaihi wasallam. Baraza Kuu la Waislamu nchini Tanzania, BAKWATA limelaani uhusiano wa jinsia moja yaani ushoga na udhalilishaji wa watoto kijinsia. Akizungumza na waandishi wa habari ofisini kwake jijini Dar es Salaam, mufti mkuu wa Tanzania mstahii wa Shekh Abubakar Zuberi bin Ali ameipongeza serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupiga vita uhusiano wa jinsia moja kupitia waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Profesa Adolf Mkenda kwa kuchukua hatua za kupiga marufuku vitabu vyenye malengo hayo visitumike katika skuli na vyuo vikuu nchini Tanzania. Amewaomba Watanzania wote kulaani na kulikataa suala la mapenzi ya jinsia moja na udhalilishaji wa watoto. Amebainisha kuwa ndoa za jinsia moja ni kinyume na maandiko ya kiimani na kidini kama ilivyobainishwa katika Quran na mafundisho ya Mtume Muhammad sallallahu alaihi wasallam. Waislamu mjini Mombasa nchini Kenya wameanzisha harakati za kuitisha maandamano ya amani ili kuonyesha wasiwasi wao kuhusu ongezeko la ajenda ya wasagaji na mashoga yatakayofanyika Machi 17 mwaka huu. Katibu Mkuu wa Baraza la Maimamu na Wahadhiri wa Kiislamu nchini Kenya, Balozi Sheikh Muhammad Dor, amesema maimamu na wahadhiri wa Kiislamu watashiriki katika maandamano hayo kwa mshikamano na harakati za kupinga vitendo hivyo. Ameeleza kuwa Qur'ani imebainisha ubaya wa ushoga na kuongeza kuwa ipo haja ya kuzingatiwa zaidi maeneo ya mawakala wa mapenzi ya jinsia moja wanaolenga zaidi maskulini. Katibu mkuu huyo ameeleza kwamba Wakenya wengi hawaungi mkono ushoga kutokana na vitabu vitukufu kueleza wazi kuhusu ndoa na masuala ya familia. Wakati huo huo, Baraza la maimamu na wahadhiri wa Kiislamu nchini Kenya limeitaka serikali ya Rais William Ruto kutangaza kuwa ni uhalifu kufanyika vitendo vya ushoga nchini humo kama ilivyobainishwa katika katiba. Na jamii ya Kiislamu nchini Burundi imesisitizwa kujitahidi kutekeleza ibada tukufu ya swala ili kupata uongofu na malipo mema kutoka kwa Mwenyezi Mungu. Na saa hizo zimetolewa na mstahii wa Shekhe Abdu John wakati akizungumza na Waislamu katika viunga vya msikiti mkuu wa Ijumaa jijini Bujumbura nchini Burundi. Amebainisha kuwa tofauti ya muislamu na asiye muislamu ni swala, hivyo amewasihi Waislamu kuacha tabia ya kupuuza swala kwa kuitekeleza kwa wakati wake. Amekemea tabia ya baadhi ya Waislamu kutekeleza ibada hiyo kwa msimu maalum, ikiwemo siku za Ijumaa na katika mwezi mtukufu wa Ramadhani. Amefafanua kuwa Mwenyezi Mungu yupo siku zote, hivyo maamrisho yake yanatakiwa kutekelezwa siku zote. Harith Subait, Radio Tehran, Zanzibar.