Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mama Samia Suluhu Hassan ametangaza kuwa Tanzania ina jumla ya watu milioni sitini na moja laki saba na elfu arobaini na moja mia moja na ishirini. Rais Samia ametangaza idadi hiyo ya watu wakati akizindua matokeo ya awali ya, ya sensa ya watu na makazi katika uwanja wa Jamhuri jijini Dodoma, ambapo amesema kuwa kati ya idadi hiyo ya watu, Tanzania Bara ina jumla ya watu milioni 1357 na Zanzibar ina watu milioni moja laki nane themanini na tisa elfu mia saba na sabini na tatu. Ninawatangazia rasmi kwamba Tanzania ina idadi ya watu wapatao 61 milioni laki saba arobaini na moja na mia moja na ishirini. Kati ya hao watu milioni hamsini na tisa laki nane hamsini na moja mia tatu arobaini na saba milioni hamsini na tisa laki nane hamsini na moja mia tatu hamsini na saba wapo Tanzania bara na watu milioni moja laki nane themanini na tisa mia saba sabini na tatu Wapo Tanzania Zanzibar. Amefafanua kuwa kati ya idadi hiyo wanawake ni milioni thelathini na moja laki sita, themanini na nane elfu mia saba na tisini sawa na asilimia hamsini na moja na wanaume ni milioni thelathini hamsini na tatu elfu mia moja na thelathini sawa na asilimia arobaini na tisa. Aidha, Rais Samia ameeleza kuwa idadi hiyo ni ongezeko la watu zaidi ya milioni kumi na tisa ikilinganishwa na sensa ya miaka kumi iliyopita ya mwaka elfu mbili na kumi na mbili ambapo kipindi hicho idadi ya watu ilikuwa milioni 44928923. Hata hivyo, Rais Samia amehitaja mikoa inayoongoza kuwa na idadi kubwa ya watu kuwa ni mkoa wa Dar es Salaamu wenye watu milioni 5383728 na Mwanza yenye watu milioni 3 69987 kwa upande wa Tanzania bara, na kwa upande wa Zanzibar amebainisha kuwa mkoa unaoongoza ni mjini magharibi wenye idadi ya watu zaidi ya laki nane. Rais Samia amewaagiza viongozi katika ngazi zote kutumia mwongozo aliyouzindua kwa ajili ya kuendelea kuwaletea maendeleo wa Tanzania. Sensa ya watu na makazi Tanzania ilifanyika tarehe ishirini na tatu mwezi wa nane hadi tarehe tano mwezi wa tisa mwaka huu. Harith Subait, Radio Teheran, Zanzibar.