Shirika la Search for Common Ground Tanzania limewasisitiza waandishi wa habari kutumia kalamu zao vizuri ili kuisaidia jamii kutatua migogoro mbalimbali ikiwemo ya kisiasa bila ya kusababisha vurugu. Wito huo umetolewa na meneja mkazi wa shirika hilo Tanzania, Hussein Faraji Sengu wakati akizungumza na redio Teheran mara baada ya mafunzo kwa waandishi wa habari kuhusu utatuzi wa migogoro. Amesema waandishi wa habari wana nafasi kubwa ya kuhakikisha amani inaendelea nchini, hivyo mafunzo hayo yatawaongezea weledi wa kufanya kazi kwa kuzingatia mbinu za kuendeleza amani. Hata hivyo, meneja huyo ameelezea umuhimu wa suala la ushirikishwaji wa wananchi katika mijadala mbalimbali, ili kuongeza nguvu ya kutatua migogoro ambayo imekuwa ikikabili Zanzibar kila wakati wa uchaguzi kwa njia ya amani. Waandishi wana nafasi kubwa sana, aidha kujenga mgogoro au kubomoa Unachokifanya ni kuwafanya waandishi wetu wa Zanzibar wote kadri tutakavyoweza wawe katika, katika upande wa kujenga zaidi, kulifanya hili swala watakavyoliwasilisha kwa wananchi liwe la kujenga zaidi, kulifanya hili swala watakavyokuwa wanaliandika liwe swala la kujenga zaidi. Mwisho wa siku, tunachotaka sisi ni uh, ile hali ya amani na utulivu wa Zanzibar iweze kuendelea kwa kutambua nafasi ya kila kundi uh, na, naamini, kwa serikali ambayo iko madarakani sasa hivi ina uwezo mkubwa sana wa kushirikisha wananchi makundi yote kuanzia ngazi ya chini. So wananchi ambao sasa hivi wanahisi wanahitaji kushirikishwa wakipata hiyo nafasi wakashirikishwa. Kwa sababu ukiwaweka sehemu watu wakatoa ya moyoni, wakatoa ya kujenga, na wakahisi wamesikilizwa na walioyatoa yamefanyiwa kazi, ni dawa kubwa sana ya mgogoro wowote. Wakizungumza mara baada ya mafunzo hayo, baadhi ya waandishi wa habari walioshiriki wametoa maoni yao kuhusu walichojifunza. Ni wakati sasa waandishi wa habari kutumia kalamu zetu na kutumia maiki zetu kuweza kutatua migogoro katika jamii zetu. Tusiwe ni watu wenye kubezi sehemu wa upande mmoja ama upande opa, ambao tunahisi inawezekana ikawa ni ina faida, lakini kama tunasimama kupitia mafunzo haya, naamini kabisa tunaweza tukawa chanzo kizuri cha kutatua migogoro kabla haijaenda kuwa kufika kwenye kiwango cha vurugu. Mafunzo haya ya siku tatu, kama mimi mwandishi wa habari, tayari ameniongezea uwezo na kunijengea mbinu mpya zaidi za kuweza kuhakikisha kwamba nakuwa mstari wa mbele katika kutatua zile changamoto zinazowakabili eh, wananchi pale ambapo inapotokezea eh, migogoro, lakini hasa katika kujifua ama kujipika zaidi ili kuhakikisha kwamba Zanzibar inaendelea kuwa na amani hata katika kipindi eh, hasa katika kile kipindi cha uchaguzi. Kama kawaida katika jamii zetu migogoro ipo, kila siku inazaliwa mipya. Leo litatokea la viwanja, kesho litatokea baina ya mtoto na mtoto, kesho kuta baina ya mzazi na mzazi. Hivyo ni, ni vyema kwa jamii pia uh, migogoro kuitatua kwa njia stahiki kwa njia ambazo zinafaa, ili baadaye zisije zikaleta vurugu. Mafunzo hayo ya siku tatu yaliyowashirikisha waandishi wa habari yana lengo la kuwajengea uwezo katika utendaji wa kazi zao, ili nchi iendelee kuwa na amani. Harith Subeit, Radio Teheran, Zanzibar.