Akihutubia mkutano wa wanahabari jijini Kampala, mwenyekiti wa shirika la haki za wanahabari nchini Uganda, Sempala Robert, amesihi serikali kuu iwalinde wanahabari kikamilifu, kwa sababu wao ni jicho na sikio la umma. Bado tunafanya utafiti juu ya chanzo hasa cha kifo cha mwenzetu huyu mwanahabari, bado tunafanya uchunguzi tukishirikiana na polisi. Hii imefuatia kifo cha ripota wa redio moja ya jijini Kampala ijitwayo Bit FM, aliyepatikana kama ameuawa na majambazi wasiojulikana vizuri, baada ya kumjeruhi. Msemaji wa polisi katika jiji kuu la Kampala na vitongoji vyake, luke Owesigire, ameeleza kuwa mashuhuda waliarifu kwamba marehemu alisikika akililia msaada bila kufanikiwa. Kijana yule marehemu alikutikana akijiburuta chini. Sasa tumepeleka maiti yake kwenye hospitali kuu ya Mlago ili kufanya uchunguzi zaidi. Hapo kabla, waziri wa ulinzi Jenerali JJ Odong aliarifu bunge kwamba huenda ikawa kuna makundi ya maharamia wanaonuia kutatanisha usalama wa Uganda. Aidha, wao ndiyo wanaosababisha vituko kama hivyo vya kuwateka nyara na kuwaua kiholela wananchi. Hata hivyo, bunge la taifa linamtaka waziri huyu na mashirika mengine ya kiusalama watoe ripoti itakayosaidia katika kutanzua ghasia za aina hiyo na kuridhisha wananchi kuhusiana na ulinzi kamili unaostahiki. Tangu Novemba mwaka jana vitendo kama hivyo vya mauaji mateso na kukamatwa ghafla bila kuwaarifu waathiriwa wapi wanapopelekwa, kutowaruhusu kukutana na jamaa wala mawakili wao, hali iliyowapelekea wawakilishi wa jumuiya ya Ulaya kutaka serikali ichukue hatua haraka iwezekanavyo. Licha ya hayo, serikali kuu imefunga akaunti za mashirika mengi yanayotetea haki za kibinadamu, yale yaliyokuwa yakifuatilia matumizi ya fedha za misaada kutoka nje na mengine yasiyobayana kikazi. Serikali ya Kampala inasema baadhi ya mashirika hayo yananuia kuvuruga amani na usalama wa nchi hii. Aidha, mashirika hayo huwa yanatoa ripoti za uongo dhidi ya Uganda au yanaongezea chumvi yanapo ripoti juu ya, ya, ya serikali. Mimi ni Kigozi Ismail kutoka Kampala.