Ni katika uchaguzi uliofanyika kwenye kituo cha utamaduni wa Uislamu mjini hapa Bujumbura ndipo wagombea wawili Sheikh Hassan Nyamweru na Salum Nayabagabo walipogombea kuiongoza jumuiya waislamu Burundi omibu hivyo, Sheikh Hasani alipata kura 84, huku mpinzani wake kwenye nafasi hiyo Sheikh Salum akipata sauti thalathini na mbili. Kura tatu katika uchaguzi huo ziliharibika. Sheikh Hasani alisema kuchaguliwa kuiongoza jumuiya waislamu Burundi ni zawadi kutoka kwa Allah. Kuchaguliwa sio ujanja, bali ni Mungu anampa zawadi hiyo amtakaye. kila mtu lakini Mwenyezi Mungu amenipa mimi, si kwamba mimi ni mahiri au mjanja zaidi, lakini nashukuru neema hii ya Mungu kunipa majukumu hayo makubwa. Kiongozi huyu mpya wa jumuiya wa waislamu nchini Burundi Comibu alibaini dhamira yake ya kuikusanya jamii ambayo katika miaka ya nyuma imekabiliwa na mikwaruzano mbalimbali, pasina kuweka kando ile ya kisiasa. Kwanza la kwanza ni kukusanya waislamu wote kwa pamoja. Sawa na bahati ambayo ninayo ni katika mashekhe wadogo ambao hawana tatizo na shekhe hata mmoja, wala imamu wala mwalimu hilo mkiwauliza watasema. Kwa hiyo hiyo itanipa urahisi wa mimi kuweza kuwasogelea na kuwakokota, ili sote tuweze kuijenga jamii yenye nguvu, yenye mshikamano ambayo itakuja kuchangia vya kutosha kwenye serikali yetu. Sheikh Hassani aliotajwa na Waislamu wengi nchini kuwa anakamilisha vigezo vitakavyomwezesha kukamilisha majukumu yake, amewataka wale ambao hawajamchagua katika uchaguzi huo kumtihi kama unavyoagiza Uislamu. sisi ni Waislamu na, wa na wakumbuke sheria ya dini yetu inayosema mtume sema kwamba akishachaguliwa kiongozi ni lazima umuheshimu na utii, pindi hachakuamrisha yale yanayokwenda kinyume na dini. Kwa maana hiyo, ni haki yangu wao kunitii na ni haki yao mimi kuwatekelezea matakwa yao sawa na sheria. Kiongozi huyo mpya wa jumuiya ya Waislamu nchini Burundi Komibu amechaguliwa ikiwa ni miezi mitano baada ya aliyekuwepo Sheikh Sadiki Abdallah Kajandi kujiuzulu kwenye nafasi hiyo, kufuatia kashwa ya kupitisha mlango wa nyuma mali ya jamii. Khamideisa, idhaa ya Tehran, Bujumbura.