Pamoja na hatua hiyo iliyochukuliwa siku ya Jumatatu wiki hii, hali ya mji mkuu wa Rwanda Kigali kwa sasa haijabadilika sana, kutokana na kwamba kwa, kwa baadhi ya sehemu wananchi wameonekana kuendelea kufanya vishughuli vyao vidogo vidogo, licha ya serikali kuweka marufuku ya kutetembea, isipokuwa tu kwa wale wenye kazi inayoeleweka tena, na wao baada ya kupata vibali maalum kutoka kwa ngazi zinazohusika. Baadhi ya wananchi wametoa maoni haya: natekereza ko wenda bishobora guterwa no, no, no, no, no, kutumva. Nadhani ni ukaidi tu kwa baadhi ya watu nadhani inatokana na, inatoka na kudharau ugonjwa huu wakidhani kwamba hauui au hata kukaidi tu miito ya serikali, lakini kimsingi nadhani ni vema watu wajue kwamba hili ni janga na ni lazima watu waliepuke. abantu bundi bakagombye kubyubahiriza mu byukuri bakaka ariko nabantu bose babwira abapolisi ati tugiye guha tugiye guha. Nimeshuhudia watu wote wakiwaeleza maaskari polisi kwamba wametoka nje kwa sababu ya kwenda kuhemea Yani, ni kana kwamba watu hawajatambua kwamba tayari kuna hili zuio la kuwataka kukaa ndani. Wengine wanasema wanakwenda kudai pesa kwa wenzao, huku wakijiendea kwenye shughuli zao wenyewe, kama vile hawajali. Hakuna asiyeogopa janga hili, lakini pia tatizo la kukaa ndani bila chakula cha watoto na mahitaji mengine ni shida. Nadhani ndiyo sababu wengi tunatoka ndani. Lakini siku ya leo serikali imeanza wakati mwingine wa kutoa vyakula na mahitaji mengine ya msingi kwa baadhi ya watu ambao shughuli zao ziliathiriwa pakubwa na zuio hilo. Hata hivyo, msemaji wa jeshi la polisi nchini Rwanda, kamishna wa polisi John Bosco Kabera ameonya kuchukua hatua kali kwa wale wote watakaoendelea kukaidi miito hiyo. Hii ni kazi ambayo tutaendelea kuifanya siku zote, tutaendelea kuwakamata watu na kuwashauri kwa ushirikiano na ngazi nyingine. Lakini wengi ni kana kwamba hawaogopi janga hili, ingawaje kuna idadi ya watu wengine wengi ambao wanaendelea kuheshimu maagizo yanayotolewa na polisi. Hili ni zuia ambalo litadumu kwa muda wa wiki mbili, na baada ya hapo serikali itatoa mwelekeo mwingine. Mji wa Kigali mpaka sasa unaendelea kuongoza kwa kuwa na maambukizi mengi kuliko mikoa mingine. Wakati haya yakijiri, serikali jana ilipokea shehena ya madawa yanayopunguza makali ya korona kwa wagonjwa walio mahututi mahospitalini. Hadi tukiingia hewani, taasisi ya tiba nchini Rwanda, RBC, ilikuwa imetangaza kwamba mapema mwezi wa pili au kabla ya hapo, Rwanda itaanza kutoa chanjo ya virusi vya korona baada ya kupokea shehena ya chanjo hizo. Silvanus Karimera, Edutehran, Kigali.