Hatua hii imeongeza kasi katika hatua na mikakati ambayo imekuwa ikichukuliwa na serikali tokea kisa cha kwanza cha ugonjwa wa korona kiliporipotiwa Rwanda mwezi wa tatu mwaka huu. Katika hatua ya kurahisisha utekelezwaji wa mkakati huu wa kupima kwa urahisi virusi hivi, taasisi ya taifa ya magonjwa RBC imetoa idhini kwa zahanati binafsi ya kupima tena kwa kutumia vifaa vya kisasa kwa kila mtu anayekwenda kuomba huduma ya matibabu kwenye zahanati hizo kote nchini. Kwa kutumia vifaa hivyo majibu, yanapatikana ndani ya dakika 15 kuliko ilivyokuwa hapo awali watu kusubiria kwa masaa 24 au 48. Wananchi wamesema kwamba hii ni hatua nzuri kuelekea mapambano zaidi dhidi ya janga hili. Njia hii itasaidia wengi ambao kwa kawaida walihitaji kuchukua vipimo lakini wakashindwa kwa sababu ya kuchelewa. Tunafurahi kwa sababu sasa bei imeshuka. Kwa kawaida bei ilikuwa juu. Ingekuwa vema kama hata hati mtu anayepewa baada ya kupimwa ipewe hadhi ya kusafiri nayo nchi za nje. Pia taasisi ya taifa ya tiba RBC imesema kabla ya kuanzisha mpango huo ilitoa mafunzo kwanza kwa wahudumu wa afya watakaoendesha vipimo hivyo, ikiwa ni pamoja na jinsi hata wao watakavyojilinda dhidi ya kuambukia. Huyu ni mmoja waliopewa mafunzo hayo. Wa tumekuwa tukifundishwa na sasa tuko tayari kuwapima watu wanaokuja kutafuta huduma ya matibabu hapa. COVID-19. Dr. Edison Rwagasore anafanya kazi kwenye taasisi ya taifa ya tiba, anasema vipimo hivi ni halali na ni salama, na vitakuwa vikiwasaidia watu wenye mahitaji ya kwenda mahali popote kwa sababu zao kama kuhudhuria harusi na mali pengine. Vipimo hivi ni salama kutokana na tafiti zilizofanywa na vimegundulika vinafaa, kwa sababu zaidi ya watu 85 kati ya watu 100 vilipotumiwa, idadi hiyo ya watu 85 walikuwa na COVID-19. Kwa hiyo unaona kwamba vina uwezo na viko salama kabisa, halafu majibu yake yanapatikana kwa muda mfupi ikilinganishwa na vile vingine. Zashwa, konikuni, chini, chini, chini, sabi, sabi, vipimo vya kawaida vinachukuliwa kwa dola 50 za Marekani huku hivi vingine vikichukuliwa kwa gharama ya faranga elfu kumi sawa na dola 9 za Marekani. Hatua zote hizi zinachukuliwa kutokana na ongezeko jipya la virusi vya korona nchini ambapo serikali inaendelea kuchukua mikakati zaidi. Silvanus Kalemera, Teherani, Kigali.