Tuanzie kisiwani Zanzibar, ambapo waumini wa dini ya Kiislamu wametakiwa kujenga tabia ya kutafakari mambo ya kheri ili kuyatekeleza kwa vitendo. Akitoa hutuba mbili za sala ya Ijumaa katika viunga vya Masjidi Jamii Uzinjibar Mazizini, Zanzibar, khatibu wa msikiti huo samaha tu Sheikh Abdulla Hamid amewasisitiza Waislamu kujitahidi kuzishinda nafsi zao, kutafakari kufanya mambo maovu ili kuepuka kuyatekeleza. Hata hivyo khatibu huyo amewakumbusha Waislamu kuleta dhikri na istighfar kwa wingi katika maisha yao ili kupata msamaha wa makosa yao kutoka kwa mola wao. Ibada hiyo ya swala ya Ijumaa katika viunga vya Masjidi Jamii Uzinjibar imehudhuriwa na zaidi ya Waislamu elfu moja kutoka maeneo mbalimbali mbali ya Zanzibar. Maimamu na mahatibu wa swala ya Ijumaa visiwani Zanzibar wametakiwa kuzitumia nyumba za ibada kwa kuwafundisha waumini maadili mema ili kuhamasisha amani nchini. Akizungumza katika mafunzo ya siku tatu kwa mahatibu na maimamu wa misikiti kutoka mkoa wa kusini Unguja huko ofisini kwake Mazizini, katibu wa mufti Zanzibar Sheikh Khalid Ali mfaume amewasisitiza viongozi hao kuhubiri amani nchini ili kuvuka salama katika kipindi cha uchaguzi kila mmoja wetu afahamu umuhimu wa amani, utulivu na usalama kwa sababu ndio maisha yetu, na umasikini ambao tuliokuwa tuko nao, lakini tunajivunia utajiri wa amani na utulivu na usalama. Sisi kama viongozi wa dini, maimamu, walimu wa madrasa, misikiti wako chini ya ofisi ya mufti, inabidi ofisi ya mufti lazima ifanye kazi yake, kuwaita hawa watu wao tuweze kuzungumza na kila mmoja anafanya kazi yake huko nje, ili tahamaki kwamba maisha yapo baada ya uchaguzi na kabla uchaguzi maisha yataendelea. Uchaguzi ni siku moja tu, lakini maisha yanaendelea hivi. Mimi nazungumza jambo moja kabisa hapa. Hivi kweli Mwenyezi Mungu anasema hakika sisi tumejalia msikiti kuwa ni pahala pa watu kupata thawabu, yani msikiti ni pahala pa watu kufanya ibada zao na ni pahala pa amani. Waid ja'alna albayta mathabatan linnasi wa amna. Inakuwaje leo wa amani inaanza kuharibika msikitini? kwa upande wake naibu kamishna wa jeshi la polisi Zanzibar Mpinga Yumi amewasihi maimamu na mashehe wa mkoa wa Kusini Unguja kutoa hotuba ambazo hazifungamani na upande wowote wa kisiasa ili kuendeleza amani iliyopo nchini. Hakikisheni na uhubiri vitu ambavyo havina uelekeo na itikadi ya chama kichote, kwa sababu watakaye nyuma nnayo waubiri wafuasi wenu wote wamegawanyika kwenye vyama mbalimbali. Kwa hiyo utakapokuwa ktamtu tunaita usiwe impartiality, usichukue upande kubwa sana. Nao maimamu hao wameahidi kuyafanyia kazi maelekezo hayo huku wakijikubalisha kuzitumia nyumba za Mwenyezi Mungu katika kuleta umoja na mshikamano bila ya kujali itikadi zao. Katika kipindi kinachokwenda inaonesha dhahiri kwamba amani inaanza kutoweka. Kwa hivyo mafunzo haya tuliokuwa tumeyapata leo hapa tutakwenda kawa vizuri kwa waumini wetu na kuwaeleza jinsi gani tunatakiwa tuwe katika kipindi hichi ambacho watu wanaendelea na kampeni na baada ya kampeni kwenye uchaguzi. Waislamu wilayani Kondoa mkoani Dodoma wametakiwa kuendelea kushughulikia changamoto za kielimu na kiuchumi zinazowakabili na kudumisha umoja. Wito huo umetolewa na Sheikh wa Wilaya ya Kondoa Alhaji Khamisi Nchalo wakati akifungua kongamano kubwa la wanawake wa Kiislamu linalofanyika huko Bicha mjini Kondoa. Amewahimiza Waislamu kufanya juhudi za kusoma elimu za aina mbalimbali ili kuleta maendeleo katika dini yao. Kongamano hilo la siku tatu hufanyika kila mwaka na kukusanya wanawake kutoka wilaya na mikoa mbalimbali ya Tanzania bara kwa lengo la kutoa taaluma ya dini ya Kiislamu. Viongozi wa Kiislamu jini Kampala nchini Uganda wametoa wito wa kufanyika haraka mazishi wa meya wa zamani wa Kampala Nasiri Ntege, wakisema kwamba kucheleweshwa mipango ya mazishi kunapingana na mafundisho ya Kiislamu. Taarifa za kifo cha meya huyo wa zamani zilitangazwa Jumamosi iliyopita katika hospitali ya kimataifa ya Kampala alikolazwa kwa wiki tatu baada ya kupata ajali akiwa bafuni. Familia yake baadaye ilitangaza kwamba kulingana na wasia wa marehemu, alitaka kuzikwa baada ya siku tatu. Hata hivyo, viongozi wa dini ya Kiislamu mjini Kampala wakabainisha kwamba ni kinyume na mafundisho ya Kiislamu kuchelewesha mazishi na yanaweza kucheleweshwa pekee vinapotokea vita au sababu nyingine inayokubalika kisheria. Harith Subait, Radio Tehran, Zanzibar.