Hatua hii imeongeza idadi ya miakati inayoendelea kuchukuliwa na serikali kuzifungua shughuli mbalimbali, lakini shughuli inayofunguliwa inahitaji kuzingatia kinga dhidi ya maambukizi ya korona. Hili sasa limetangazwa na wizara ya serikali za mitaa kama kuweka urahisi wa kuwawanisha wanandoa ambao tokea mwezi wa tatu mwaka huu ulipozuka ugonjwa huu hawakuruhusiwa tena kufunga ndoa. Hata hivyo serikali imeruhusu, lakini kwa masharti mbalimbali ambayo baadhi wanasema ni magumu, lakini waziri wa serikali za mitaa Profesa Chakana Stars anasema iyo tujie mu nyidagaduro y'ubukwe ko tuyita tunapohudhuria hafla au harusi, acha niseme harusi, tunapokwenda kufunga ndoa ya serikali au tunapokwenda kanisani kufunga ndoa mbele ya mtumishi wa Mungu, hapa bado tunaheshimu yale mawezo ya kawaida, kwa sababu kwenye maeneo haya watu wanaendelea kuvaa barakoa hadi wanapotoka abasezerana hata hivyo wananchi wengi wamelalamikia hatua hiyo, wengi wakisema kwamba hatua hii si rahisi kuitekeleza kwa kuwa ni ghali mno na siyo rahisi kila mmoja kuweza kupata uwezo wa kulipa dola hiyo hamsini ili aweze kwenda harusini. Lakini waziri amesema kwamba hatua hii imechukuliwa kama kuokoa maisha na afya za wananchi kwa sababu ya mazingira ya harusi na vinywaji, ambapo ikifikia hatua hiyo ni vigumu tena mtu kuweza kujizuia lakini inapofikia ile hatua ya kuburudika, hebu tutazame hali pale inakuwaje. Kwanza pale hakuna mtu anayevaa barakoa tena, lakini pili, watu wanapoendelea kukaa pamoja, wakipata kinywaji, mwisho wanaishia kukumbatiana huku akipigana mabusu. Hiyo ni hatari. Hata hivyo mwito huu unawataka watu wanaoandaa harusi basi wazidishe watu 30 hata kama wamepimwa virusi vya korona. Rwanda mpaka sasa ina visa vya korona zaidi ya elfu nne huku watu zaidi ya elfu mbili wakiwa wameshapona na wengine kumi na tisa hadi jana wakipoteza maisha yao. Silvanus Kalimera, Radio Teheran, Kigali.