Akitoa hutuba katika swala ya Ijumaa ya kwanza tangu mwezi Machi mwaka huu, imamu wa masjidi Rahman Kampala Sheikh Burhani Ali ameomba Waislamu kote duniani wamnyenyekee Mwenyezi Mungu Allah, ndiposa rehema zake zitawafikia kwa wingi. Ayu, akaomba viongozi wote wa dini hii wakazanie mahusiano mema. Akasitiza kwamba Qur'an Majid inahimiza waumin washirikiane bega kwa bega, kwa sababu Waislamu ni watu wa jamii moja inayofaa kuhurumiana, kusameheana na kutakiana mema. Aidha, amekumbusha kwamba kila mara Waislamu wanapokorofishana, maadui wa Uislamu wanayosherekea wa na kuongezea juhudi za kuwafanyia njama Waislamu. Akasema tangu enzi za Mtume Muhammad sallallahu alayhi wasallama wasaliti wamejaribu kuvunja dini hii, lakini inalindwa na Mola Karima mwenyewe kwa hivyo ni kheri Waislamu wote wa dunia nzima watupile mbali utengano usio na faida. Imam Burhan Ali amehimiza Waislamu wasomee maarifa ya nyanja mbalimbali mbali, ili kushindana vyema katika soko la kutafuta ajira kwenye dunia ya leo. Hata hivyo, amewapongeza wale Waislamu wanaojitahidi kusomea shahada za juu katika vitivyo mbalimbali. Aidha, akasihi serikali ya Uganda izidi kuwazingatia Waislamu katika kuwaajiri serikalini na idara mbalimbali. Kuhusu watu sabini tu wanaoruhusiwa kuhudhuria sala za jamaa, Imamu Burhani ameomba serikali irekebishe sharti hilo kwa sababu misikiti mingi inaweza kutosheleza waabudu elfu tano au zaidi, huku masharti ya kiafya kuhusiana na virusi vya korona yakitekelezwa vyema. Katika taarifa nyingine, aliyekuwa kigogo wa chama cha National Unity for Redemption Party Kibalama amefika mbele ya hakimu wa mahakama kuu akiwa na kinara wa chama kipya National Unity Platform NUP Robert Chagulanyi, ili kutanzua mgogoro wa kisiasa uliopo kuhusu umiliki hasa wa chama hicho kipya n nope. inasemekana kwamba bwana Kibalama anadai chama hicho kipya zaidi ya trilioni nane za kuwauzia chama chake. Mengi zaidi ni ya baadaye. Mimi ni Kigozi Ismail kutoka Kampala.