Mpinzani huyo ni mwanadiplomasia Marcel Makomeki ambaye aliunda serikali yake ya uhamishoni katika nchi hiyo ya Ufaransa akiwa na lengo la kuja kuipindua serikali ya Jenerali Denis Sassou Nguesso. Alifungua kesi hiyo mwanzoni mwa mwezi huu akimshtaki kiongozi wa shirika la ujasusi la dola Amiral Jean-Dominique Okemba ambaye ni nduguye wa kambo wa Jenerali Denis Sassou Nguesso, akithibitisha kwamba kiongozi huyo alituma watu Ufaransa ili waende kumuua, watu ambao wanasema wamemjulisha njama hizo, na wao pia wamekwenda kuomba hifadhi katika nchi za Ulaya na wako tayari kutoa vidhibiti vyao mahakamani vya kuthibitisha njama hizo. Huyu hapa bwana Marcel Makomeki akitaja jina la yule aliyetuma watu hao: Monsieur Jean Dominique Kemba, qui en même temps le neveu de Monsieur Sassou, a émis une espèce de fatwa Bwana Dominiko Kemba Maki ambaye ni ndugu wa kambo wa Sasu ah, aliwatuma watu ambao wamekuwa wakinifuata kila mara ninapotoka nyumbani hadi kule ninakokwenda. Na akithibitisha lawama zake hizo, anasema Kongo ni nchi ndogo ambayo watu wake wote wanajuana na lolote linalofanyika katika nyumba ya Sasuu huweza kujulikana haraka iwezekanavyo bila ya wasiwasi wowote -wasi wa oh. Kongo ni ndogo na huwezi kupata nyumba kumi mahala pamoja ambazo watu wake wote hawafahamiani, na hali hii ndiyo inayofanya chochote kinachofanyika katika nyumba ya Sasu huweza kufahamika mapema kesho. Lawama hizi zinatokea wakati mahakama moja ya nchini humo ilikuwa bado inafanya utafiti wa kutaka kujua nani waliofanya jaribio la kutaka kumuua mpinzani mwingine mwanzoni mwa mwaka huu ambaye aliponea chupuchupu chupu kwa kupigwa risasi. Mpinzani huyo ni jenerali Ferdinand Mbao, aliyekuwa mlinzi wa rais Pascal Lisuba. Hata hivyo, watu wanaoshukiwa kuwawa kwa kupigwa risasi au kulishwa sumu tangu jenerali Denis Sasungweso arejee madarakani mwaka elfu moja mia tisa tisini na nane ni wengi. Mmoja kati yao ni pamoja na kanali Nsuru ambaye amefia gerezani mwaka juzi baada ya kutapika damu na serikali kukataa kata kata mwili wake usifanyiwe utafiti. Mosi Mwasi, Brazzaville.