Walinda usalama wa idara mbalimbali wanalaumiwa vikali na wanasiasa wa vyama vya upinzani, hasa na wale wa chama cha utawala wanaotizamiwa kama wakaidi kwa kuwakataza kufanya mihadhara pamoja na kufanya majadiliano kwenye vyombo vya habari nchini Uganda. Hii ni kinyume cha programu ya tume ya uchaguzi. Kinara wa kundi la People Power Robert Chagulanyi amezungumzia kwenye redio mbili za eneo la katikati mwa Uganda, lakini mashabiki wake wakatawanywa na polisi ya kutuliza fujo walipokuwa wakisikiliza mazungumzo yake. Polisi walitumia gesi ya kukamua machozi na risasi. Watu kadhaa wamejeruhiwa, wengine zaidi ya ishirini wakakamatwa katika visa hivi huku polisi ikifanya uchunguzi. Akibainisha sehemu ya ilani yake Chagulanyi Robert anakariri kuwa utajiri wa mali asili za taifa ni kheri ugawanywe na walio wengi, mkiwemo na kina yake. Chagulanyi anasema Uganda ni nchi tajiri sana na ilishaanza kuuza mafuta ghafi nje ya taifa hili, lakini fedha hizo hazionekani wapi zilipo. Zaidi ya hayo, tuna dhahabu na madini mengine ya thamani ya juu. Mratibu wa chama hiki Rubega Mkaku anasema wamesajili wanaotaka kugombea nafasi mbalimbali kwa tiketi ya kundi hilo wengi mno. Aidha, sasa wameanza kuwachuja hao wote ambao wamekuja wanataka idhinisho la kamati kuu ya Peoples Power. Mara kwa mara, wanachama wa DP wametawanywa na polisi. Wana DP hao wanapojaribu kufanya mikutano kwa kutaka kubainisha wagombezi wao chini ya mkakati mpya wa tume ya uchaguzi. Kundi lingine linalolalamika juu ya ukatili huo wa polisi ni lile la FDC. Aidha, wamehujumiwa na polisi kwa zaidi ya miaka kumi na mitano sasa. Mara nyingi juhudi za muungano wa vyama upinzani zimeshuhudiwa Uganda, lakini mwishowe wote wanashindwa na chama tawala NRM kinachoongozwa na Rais Museveni. Hadi sasa vyama vyote vya upinzani havijaamua nani atakayewashikia bendera ya pamoja ili mmoja huyo achuane na Rais Yoweri Museveni wa NRM. Mimi ni Kigozi Ismail kutoka Kampala.