Jewe, chef ewediracha umushikiranganji w'intwaro yo hagati mu gihugu ndarahiye ndara mawaziri wa serikali mpya iliyoundwa na Rais Evariste Ndayishimiye wa wakila kiapo Jumanne hii mbele ya Rais na mabaraza ya bunge na seneti. Serikali hiyo mpya imeundwa na mawaziri kumi na tano wakati serikali iliyokuwepo ilikuwa na mawaziri ishirini na moja. Kumi ya mawaziri hao wa serikali mpya rais Evariste Ndayishimiye ni wapya katika siasa za Burundi. Mawaziri wane, yule wa fedha, waziri wa afya, waziri wa kilimo na ufugaji, pamoja na waziri anayehusika na elimu ya juu, wamesalia kwenye nyadhifa zao. Baadhi ya wizara zimejumuishwa idara nyingi ziliokuwa katika wizara mbalimbali mbali katika serikali iliyokuwepo. Hali hiyo ni katika Wizara ya Mambo ya Ndani ambapo zimeletwa pamoja idara ya usalama na ile ya kusogeza mamlaka karibu na wananchi. Wizara ya Mambo ya Kigeni na Ushirikiano wa Kimataifa imekabidhiwa Albert Shingiro, alokuwa balozi wa Burundi New York kwenye Umoja wa Mataifa. Hapo ni maana Musa mdadisi wa maswala ya kisiasa nchini hapa Burundi amesema serikali imekusudia kuboresha ushirikiano wake na jamii ya kimataifa, amezoea sana mambo ya hirikiano kati ya Burundi na nchi za nje kwa na kwamba serikali mopya inakuja kuimarisha ushirikiano kati ya Burundi na hizo nchi za indo muhimu kwa sasa kwa kuweza kurudisha uchumi wa nchi Mahali inavyopaswa kuwa. Chama kikuu cha upinzani senel kilichukua nafasi ya pili katika uchaguzi uliofanyika Mei 20, hakijashirikishwa katika serikali hiyo Rais Evariste Ndayishimiye. Mdadisi huyo Habonimana Musa anasema katiba ya Burundi haijalazimisha upinzani ushirikishwe serikalini lenyewe hawajaweka uwazi. Uh, serikali inaweza kaundwa wala kuweka ndani wa uzani ama wala ni watu wa chama tawala, ila acha tusubiri tu, kwa sababu bado kuna miongoni uh, nafasi bado za serikali, labda tunaweza tukaona kwamba wanaweza wakashirikishwa serikali. Hiyo mpya imeundwa baada ya kuwateua Prosper Mazombanza kuwa makamu wa raisi na Alengio Mbunyoni waziri mkuu. Hamida Isa, idhaa ya redio Tehran, buju