Ni shughuli iliyohudhuriwa na maafisa wakuu serikalini, wanabalozi na wawakilishi wa nchi za kigeni nchini hapa, pamoja na wafanyakazi wanaohudumu katika mashirika ya kimataifa nchini Burundi. Mkuu wa tume ya uchaguzi Seni Pierre Claver Kazihise ametangaza ushindi wa chama SNDD FDD, madarakani Burundi kwa takriban miaka 15, mgombea wa chama hicho Evariste Ndaishimie akiwa amepata asilimia 68 ya kura kwenye uchaguzi wa urais, huku chama Senel kilowakilishwa katika uchaguzi huo na mgombea Agaton Gwasa, mkuu wa chama hicho, kikipata asilimia 24.19 akifuatiwa na mgombea wa chama Iprona alopata asilimia moja katika uchaguzi wa uraisi kwenye uchaguzi wa bunge chama hicho utawala Burundi kimepata viti sabini na mbili bungeni na kufuatiwa na chama Senel kilopata viti ishirini na nne huku chama Iprona kilitawala Burundi kwa zaidi ya miaka hamsini kikipata kiti kimoja The Mwenyekiti huyo wa tume ya uchaguzi Pierre Claver Kazihise ameongeza kuwa ili kuhakikisha katiba inazingatiwa watajumuishwa wengine wabunge 21 kutoka, kutoka jamii ya Watusi na wengine wabunge watatu watakaoteuliwa kutoka jamii ya Watwa ama mbilikimo. Wale ambao hawatokubaliana na matokeo haya yaliyotangazwa wamepewa muda wa siku nane kwa mujibu wa katiba kufikisha malalamiko yao kwenye korti ya kikatiba kabla ya tarehe 4 za mwezi ujao wa Juni ambapo korti hiyo ya kikatiba itatangaza matokeo rasmi ya uchaguzi. Tayari Agaton Gwasa mkuu wa chama Senel na mgombea wa chama hicho aliochukua nafasi ya pili katika uchaguzi huo alikusha pinga matokeo hayo na kudai kuwa uchaguzi huo wa Mei 20 uligubikwa na dosari nyingi na kwamba wafuasi wake zaidi ya 220, wengi wakiwa ni waangalizi walitiwa mbaroni.