Rais Paulo Kagame ameyasema hayo alipokuwa akifungua mkutano wa faraga wa siku tatu unaofanyika kwenye kambi ya mafunzo ya jeshi la Rwanda iliyoko eneo la mashariki mwa nchi ambapo viongozi wote wa serikali pamoja na mabalozi wa Rwanda katika nchi za nje wanahudhuria mkutano huo. Ndani ya wiki moja iliyopita, naibu waziri wa sheria anayehusika na masuala ya katiba, Evode Uwize Imana, alitimuliwa kazini. Siku hiyo hiyo akatimuliwa waziri mwingine ambaye ni naibu waziri katika wizara ya elimu akihusika na elimu ya msingi na sekondari, Dr Isaac Mnyakazi, na siku nne baadaye akafukuzwa kazi waziri wa afya Dr Diane Gashumba, licha ya ofisi ya waziri mkuu kutaja kwamba mawaziri hao wote walijiuzuru. Rais Paul Kagame, mbele ya viongozi hao na mubashara kupitia televisheni ya taifa, akazungumza kinaga ubaga kuhusu kutimuliwa kwa viongozi hao. Vuga, vuga, kose, monsi, vuga, na wendibu, na wendibu. Leo nitazungumzia watu na makosa waliofanya, sitawaonea aibu. Kama tungeanza mkutano wetu siku ya Jumanne, wangeshaondoka mawaziri wengine watatu, lakini acha nianze na hawa. Waziri Evode Wizeimana aliondoka na gari lake Alipofika kwenye eneo alikokuwa akienda, akaegesha gari hilo katika sehemu ambayo kwa kawaida hairuhusiwi kuegeshwa magari. Lakini kama hiyo haitoshi, alipoingia kwenye jengo hilo, alikataa kupekuliwa na mlinzi wa kike aliyekuwa zamu, na binti huyo alipojaribu kumuuliza kwa nini alikataa kupekuliwa, waziri alimzaba kofi, binti wa watu akaanguka chini. Naye naibu waziri wa elimu Dr. Isaac Munyakazi yeye alipewa faranga laki tano na mmiliki mmoja wa shule ya sekondari baada ya shule yake kufanya vibaya kwenye mtihani wa taifa na kuja kwenye shule mia moja za mwisho, na ndipo mwenyewe alipoamua kutoa pesa hiyo kwa waziri na waziri akakubali kuipandisha shule hiyo hadi kwenye shule kumi bora na zilizofaulisha mtihani huo na waziri wa afya Dr. Diane Gashumba yeye alidanganya wazi wazi, aliposema kwamba maandalizi ya kupambana na virusi vya korona yamekamilika kumbe huku kukiwa hakuna chochote. Hivi hawa ni mawaziri gani wanaopoteza muda na kushindwa kuwahudumia wananchi? Na mbaya zaidi, ninyi nyote mnayaona haya na kuyafumbia macho. ivinyoma vyuzuyemo ni vijirukuvinga wakati huo Rais Paul Kagame pia amerejelea uhusiano wa Rwanda na Uganda wiki moja kabla ya kukutana na mwenzi wa Uganda, Rais Yoweri Museveni kwenye mpaka wa Gatuna au Katuna, kama ilivyoazimiwa kwenye mkutano uliopita mjini Rwanda nchini Angola. Bahora ngubashaka ku tuba uko bashaka. Siku zote wao wanataka sisi tuwe kama wao wanavyotaka, tatizo ni kama hawasikii au kuelewa Wangekuwa wanaelewa basi wangejua kwamba hilo kamwe haliwezekani, haliwezekani. Wanapaswa kujua, maana tunawajua vizuri na wao wanatujua. Lakini mnaona kwamba wanaendelea kuwasaidia hata watu wanaojaribu kuvuruga usalama wetu. Wengi tumewakamata na mmekuwa mkiwaona kwenye mahakama zetu. Baadhi ya wenzao hawakupata bahati hata ya kufika mahakamani. Nadhani mnaelewa ninachokisema. Habandi, kauli hii pia imejiri siku moja baada ya kikao cha masaa mengi baina ya mawaziri wa nchi za nje wa Uganda na Rwanda kukutana Kigali kwa ajili ya maandalizi ya kikao hicho cha marais kitakachofanyika siku ya Ijumaa wiki hii tarehe 21 kulega tuna katika mpaka wa nchi mbili. Silvanos Karemera, Redio Tehran, Kigali.