Ingawaje Rais Yoweri Museveni anatetea aina yake ya kidemokrasia, mwana FDC mkakamavu Dr. Kizza Besigye amelaumu serikali ya Uganda kwa kuzuia wanasiasa wa upinzani kuzungumza na wananchi moja kwa moja kama ilivyo kwa chama tawala ambacho kimeanza kupiga kampeni ingawa tume ya uchaguzi haijaidhinisha rasmi shughuli za kampeni. Besigye anakariri kuwa haki za watu kukutana na wenzao za kikatiba ni lazima zitekelezwe na kupewa kila mtu. Mbunge kijana wa Chadondo Kaskazini Robert Chagulanyi alizuiliwa na polisi kushauriana na wananchi mjini Lira Kaskazini mwa taifa hivi karibuni, mapolisi walipomwarifu kuwa hakutimiza kanuni zote za kufanya mikusanyiko ingawa alikuwa ameshaarifu polisi juu ya mhadhara huo. Kwa mara nyingi kijana huyu mbunge anakatazwa kuhutubia mikutano, makongamano na mihadhara ya aina yoyote kwa sababu serikali inadai kuwa Robert Chagulanyi anaeneza porojo za kutaka kuiangusha serikali ya Kampala. Aidha, sasa hivi anakabiliwa na shutuma za uhaini kama ilivyo kwa Dr. Kizabesije na wanasiasa wengine wa vyama mbalimbali. Kwa upande wake, Rais Museveni anamshauri mbunge huyu Chagulanyi kuendeleza kipaji chake cha kuimba badala ya kuchokora pilipili itakayomwasha bure. Kwani yeye bwana Museveni bado ana mengi ya kulipangia taifa la Uganda madhali awe bado anachaguliwa na wananchi wapiga kura. Zaidi ya hayo, Rais Museveni amewatahadharisha wananchi wasiwachague wavuta bangi ambao baada ya kuvuta bangi wao hutenda makosa ya jinai yakiwemo ubakaji, kunyang'anya watu mali zao na madhambi mengineyo mengi. Wapiga debe wa chama tawala wanadai kuwa bwana Museveni bado ana uwezo wa kulitawala taifa la Uganda licha ya changamoto zinazokabili utawala wake. Katika utawala wake ambao umedumu zaidi ya miaka thelathini, amewashawishi wanasiasa wengi kujiunga naye. Kwa mfano, aliyekuwa makamu wa rais Dr Gilbert Bukenya aliyekuwa mwana DP hapo zamani, Sara Nkonge kutoka DP, Haji Badru Wegulo aliyekuwa mwenyekiti wa UPC, Agri Awori aliyekuwa kiongozi wa kundi la wasi la foba, yani pobotebak, Beti Namboze mwana DP ambaye amejenga umaarufu wake siku hizi kwa kuikosoa serikali kuu na wengine wengi. Mimi ni Kigozi Ismail kutoka Kampala.