Sare za mashati meupe na sketi za kijani, suruali au kaptula hazikuonekana mabarabarani leo asubuhi kama ilivyo kawaida wakati wanafunzi wanapoenda shuleni. Nayo milango ya shule ilibakia imefungwa kutokana na walimu kujiunga na wito wa wazazi wa kutowapeleka watoto wao shuleni. Kitu pekee kilichoonekana ni askari polisi ambao walikuwa wakipiga doria kando kando ya kila shule. Wito wa wazazi kutowapeleka shuleni watoto wao ulitolewa mwishoni mwa juma na mwenyekiti wa asasi ya wazazi, baada ya kutokea ghasia siku ya Ijumaa na Jumamosi katika mji wa Libreville, ghasia zilizopelekea watu wawili kuuawa kwa kupigwa mawe na umati wa watu wakiwatuhumu kuhusika katika kuwateka watoto na kwenda kuwapa watu wanaotafuta damu za watoto kama kafara. Huyu hapa Marcel Ibama, mkurugenzi wa asasi hiyo ya wazazi: Tunafikiria kwamba ulinzi wa polisi pekee hautoshi kuzuia hali hii ya kutekwa watoto. Na hali hii ndiyo inayosemwa na wazazi wote wa watoto mzazi huyu namba moja anataka serikali izungumze na wazazi na pia waalimu ili njia murua iweze kupatikana ili kukomesha janga hili. Ghasia hizi za Ijumaa na Jumamosi zilianza pale picha zilipozagaa katika mitandao ya kijamii zikionyesha mama mmoja, ambaye watu wanne wanamnyang'anya mtoto wake wa miaka mitano na kwenda naye huko kaskazini mwa nchi, na vile vile wazazi wa jiji la Libreville kuripoti kupotea kwa watoto wao watano wenye umri kati ya miaka mitatu na mitano, kama anavyokiri mzee mmoja aliyeshuhudia kisanga hiki jijini de. Ah, nimeona mimi mwenyewe mama mmoja akinyang'anywa mtoto wake wa miaka mitano kutoka mgongoni katika kata ya Petit Paris. jai vu la même de cinq enfants au niveau de Petit Paris Ils ont même pris un enfant sur le dos d'une maman. Wasiwasi huu wa wazazi kunyang'anywa watoto wao ni mkubwa hata kama serikali inakanusha kuwepo kwa hali hiyo, na kisanga hiki si kigeni katika nchi hii. Huweza kutokea wakati wa uchaguzi au panapotokea matatizo, viongozi wengi hujiunga katika kutafuta kafara za damu za binadamu ili kuweza kushinda katika uchaguzi au kujikinga na matatizo. wa hii ni operesheni za nge ndizo zinazofanya viongozi walioko madarakani kutafuta kafara za damu za watoto elfu moja kama uvumi unavyosema, ili kuweza kujikinga wasiondolewe madarakani, na operesheni hizo ambazo rais Ali Bongo amezianzisha ili kuwaondoa kazini wala rushwa na waporaji wa mali ya umma operesheni ambazo zimeondoa madarakani maafisa ishirini wa mashirika ya serikali na pia mawaziri watano. Mosi Mwasi, Brazzaville.