Mshauri mkuu wa chama cha ACT wa Zalendo Maalim Sef Sharif Hamad amesema kuwa chama hicho kina taarifa za uhakika za kutaka kufanyika njama za uhalifu katika ofisi za chama cha ACT wa Zalendo Unguja na Pemba kwa lengo la kutaka kuwakamata viongozi wake. Akizungumza na waandishi wa habari katika ofisi za ACT wa Zalendo Vuga mjini Unguja, Maalim Sef amesema njama hizo zimepangwa na kuanza kutekelezwa kuanzia Jumapili iliyopita na sehemu ya malengo ya mpango huo ni kutaka kukamatwa kwa viongozi wa chama hicho ili kukivuruga na kufanikisha malengo yao. Maalim Seif amesema kuanzia Jumapili iliyopita kulianza kufanyika zoezi hilo kwa kutaka kupachua bendera za chama hicho katika ofisi zao, ambapo wananchi wa kisiwa cha Pemba walikuwa tayari kwa lolote, na hatimaye vijana waliopangwa kwa kazi hiyo walishindwa kutekeleza maazimio hayo kiongozi huyo wa ACT Wazalendo wamebainisha kuwa kumeratibiwa kufanyika njama hizo wakiamini kufanyika kwa matukio hayo kutasababisha hasira kwa viongozi wa chama hicho na kupatikana fursa ya kukamatwa. Njama hizo ambazo zilipangwa zianze Jumapili tarehe mosi Disemba 2019 kisiwani Pemba na kisha ziendelezwe hapa Unguja zimepangwa na Chama cha Mapinduzi, lakini kwa kuwatumia mawakala na vibaraka wao wa chama cha Kafu. Sehemu ya malengo ya mpango huo ni kutaka kuwakamata viongozi wa ACT Wazalendo na kuwabambikia kesi. Baada ya kupangwa jana Pemba kulifanyika majaribio kadhaa kutekeleza mpango huo, watu kadhaa, wakiwemo vijana walioletwa kutoka Tanzania bara maalum kwa ajili ya kutekeleza njama hizo, waliingizwa katika gari na kuzungushwa katika maeneo ya mkoa wa Kusini Pemba, ya kuwemo mkoani Mtambile, Kangani na Chake Chake, wakijaribu kutaka kutekeleza kazi waliotumwa. Bahati nzuri waliwakuta wenyeji wao vizuri, na wakiwa tayari kwa lolote, na hivyo kushindwa kutekeleza uovu wao. Aidha, Maalim Sef ametoa wito kwa viongozi wa chama hicho na wapenda amani wote kulinda ofisi zao na kutoruhusu mtu yoyote kutaka kuingia na kuharibu ofisi hizo. Harith Subait, Radio Teheran Zanzibar.