Kampuni ya Volkswagen kutoka Ujerumani ilifungua kiwanda cha kwanza kabisa cha kuunganisha magari hapa Rwanda mwezi Juni mwaka uliopita elfu mbili na kumi na nane. Wakati huo wakuu wa kampuni hiyo na rais Paul Kagame wote wa kauli moja walisema kampuni hiyo kwa ushirikiano na serikali ya Rwanda wangekomesha uagizaji wa, wa magari yaliyokwisha tumiwa kutoka nchi za Ulaya na badala yake wananchi kutumia magari mapya kabisa kutoka kiwandani. Hilo linaonekana kuchukua mkondo Kadri siku zinavyosogea, sasa kampuni hiyo kwa ushirikiano na kampuni nyingine ya Kijerumani ya Siemens wametangaza rasmi magari yanayotumia umeme. Ni magari yanayounganishiwa mjini Kigali, kulikojengwa kiwanda hicho kikubwa cha kampuni ya Kijerumani ya Volkswagen. Akizungumza na waandishi wa habari, mkurugenzi mkuu wa Volkswagen nchini Rwanda, Bi Mikaela Rwiza Ngoga, amesema if we sell new cars, tukiuza magari mapya ni vizuri sana lakini, kwa sasa tunachojaribu kuhakikisha tunaweka nguvu zetu ni kwenye eneo la kukodi magari na hii si kwa ajili ya Rwanda lakini hata sehemu nyingine za bara la Afrika, na ni lazima ukumbuke kwamba wateja wetu wa miaka ijayo, yana watoto wako au wajukuu zako, hawatahitaji tena kununua na kumiliki magari. Ni teknolojia tu itakayofanya kazi. Hawatahitaji kulipia maeneo ya kuegesha, hawatakuwa na muda wa kupeleka magari gereji kwa matengenezo. Kazi yao itakuwa tu ni kutumia teknolojia ya simu za mkononi kuita gari na kupelekwa wanakokwenda, kisha kulipia. Basi zoezi la kutangaza matumizi ya magari haya yanayotumia umeme limeongozwa na Waziri Mkuu wa Rwanda Dr Edward Njirene ambaye amesema essence... Mapema mwezi huu Rais Paul Kagame aliongoza zoezi la uzinduzi wa kiwanda cha kisasa kabisa cha simu za mkononi maarufu kama smartphones zilizotengenezwa hapa Rwanda. Hilo na hili tulilolifanya leo ni mikakati inayolenga si tu kuinua uchumi wetu lakini kuhakikisha tunakwenda sambamba na teknolojia ya kisasa mwakilishi wa kampuni ya siemens nchini afrika kusini ambaye amehudhuria pia uzinduzi huu sabine do omol amesema tunahitaji nchi ambayo ina umeme wa kutosha na usioharibu mazingira na hilo lipo hapa rwanda lakini kubwa zaidi tunahitaji nchi ambayo ikiwa utakumbana na matatizo wakati wa utekelezaji wa mradi wako, iwe rahisi kwako kupata msaada, tena kwa namna iliyo wazi. Magari haya yatakuwa na uwezo wa kusafiri hadi umbali wa kilomita mia mbili na thelathini kabla ya kujaza umeme tena. Na wenyewe wamesema kwamba vituo vya kujazia umeme kwenye magari haya vitasambazwa kote nchini. Silvanus Kalimera, Edu Teherani, Kigali.