Wa mashahidi ya watu wanaoishi katika mji wa Bafasam, makao makuu ya mkoa wa Kusini Magharibi mwa Jamhuri ya Cameroon, mvua kubwa iliyoonyesha usiku wa kuamkia leo katika mji huo ilifanya udongo kumomonyoka kutoka katika kilima kilichoko katika mji huo mwendo wa saa tano usiku, ukisomba nyumba zilizoko katika kilima hicho na matope kwenda kufukia nyumba zingine zilizoko chini yake na matope hayo yakafanya watu kufukiwa wakiwa hai na wengine kuzingirwa nayo. Kwa mujibu wa duru za uokozi zilizofanywa na mkuu wa mkoa huo leo asubuhi, maiti wapatao 42 wameweza kuopolewa na makumi wengine ya watu wameripotiwa kupotea. Hata kama hali bado ni mbaya kutokana na kuendelea kunyesha kwa mvua hiyo na kufanya kazi ya timu ya uokozi kuwa ngumu zaidi. Waziri wa mitaa akiandamana na kaimu wa meya wa jiji walifika mahala hapo na kuahidi kuwasaidia wahanga wa mafuriko hayo kwa kutoa msaada wa dharura wa fedha milioni 25 za sefa, fedha ambazo zinatakiwa kuwasaidia manusura na pia kusaidia katika kuzika maiti. Huyu hapa kaimu wa meya huyo wa jiji akielezea jinsi hali hii ilivyotokea. na pia kusaidia katika kuwazika wale wote waliokufa. Na kwa ujumla idadi ya waliopoteza maisha yao inaweza kupanda mara tu zoezi la uokoaji litakapotangazwa kumalizika, janga hili likiwa limeacha zaidi ya watu elfu ishirini na sita wakiwa wamepoteza makazi yao, na sasa wataweza kwenda kuishi katika mahema na wengine katika majengo ya shule. Mvua kubwa ya namna hii inaripotiwa pia kuonyesha katika mji wa Bangi na kufanya kata mbili kati ya kata sita za mji huo kuzama. Kwa mujibu wa duru hizo, kata ambazo zimekumbwa na janga hili ni zile za Bwera na Gobongo ambako zaidi ya watu thelathini elfu wamepoteza nyumba zao kutokana na nyumba hizo kuvamiwa na maji na kujazwa matope, hali ambayo imetokea baada ya jito Ubangii, tawi la jito Kongo kufurika na hakuna ripoti za watu kupoteza maisha yao. Gabon nayo haikuachwa nyuma katika janga hili. Mvua iliyoonyesha kwa ghafla Jumatatu jioni katika jiji la Libreville imesababisha watu 27 kupoteza maisha yao na nyumba nyingi kuharibiwa, ikiacha zaidi ya watu 20,000 wakiwa bila ya makazi. Na katika nchi jirani ya Congo Brazzaville, ni jiji lango bahari la Point Noire ndilo limeachwa likiwa limefurikwa na maji kwa nusu bila ya hasara yoyote ya watu kupoteza maisha yao au nyumba zao kubomolewa. Mosi Mwasi, Brazzaville.