Kufuatia vituko visivyo na kikomo vya kuwakamata washukiwa wengi wao wakiwa Waislamu wanaosemekana kushiriki katika vitendo vya uhaini, ugaidi na kuua watu wa madaraja mbalimbali, bunge la Uganda linamtaka waziri wa usalama na mkuu wa shirika la ujasusi nchini Uganda pamoja na inspekta mkuu wa polisi waelezee wananchi yote yanayohusu washukiwa wanaokamatwa na mashirika ya walinda usalama na kuwekwa vizuizini vilivyo rasmi na vile visivyo rasmi. Baadhi ya vituo hivyo vinadhibitiwa na idara ya ujasusi wa ndani ikishirikiana na kikosi maalum cha polisi cha kupambana na ugaidi. Vitendo vya mauaji ya kiholela vimekithiri mno mnamo miaka mitatu sasa nchini Uganda. Miongoni mwa watu mashuhuri waliouawa ni maimamu na masheikh wa sehemu kadhaa za taifa, wanasiasa, maafisa wa idara ya mahakama, wafanyabiashara, watoto na wengineo. Hali hii imezusha wasiwasi mkubwa na kumpelekea Rais Museveni kuagiza kamera za kiulinzi ziwekwe katika sehemu mbalimbali za taifa, lakini hazijazuia wahalifu kutekeleza malengo yao. Aidha, kamera za aina hii pia zimetundikwa kwenye nyumba za wanaojiweza kiuchumi. Kamera zinabainisha kila hatua zinazochukuliwa dhidi ya waathiriwa. Kuna hofu kwamba vibaraka na makundi ya magaidi yaliyopigwa vita kwa miaka kadhaa ya utawala wa Bwana Museveni labda ndiyo yanatenda maovu hayo ili kuchafua sifa za serikali ya Kampala. Baada ya ghasia za aina hii kufanyika, washukiwa wakuu huwa ni Waislamu ambao mara nyingi wanakamatwa na kuwekwa kwenye vizuizi viitwavyo safe house ambavyo havina maana hasa ya jina hilo bali ni vituo vya kunyanyasa watu ambao baadhi yao hawafikishwi hata mahakamani ili wajibu mashtaka, kama mama huyu ambaye mumewe alikamatwa kwa njia hii anavyoeleza. They arrested them, they released them. Sasa ni mara tano wanawashika wanawaachia, sijui tutafanya nini. Nilijaribu kumwomba ataje jina la mmewe, akakataa kwa sababu ya usalama wa mmewe huyu na yeye mwenyewe. Kuna orodha ya watu mashuhuri iliyonaswa na polisi ikibainisha wanaotakiwa kuuawa. mimi ni Kigozi Ismail kutoka Kampala <mulia>