Mababe hao wawili wa kivita ni Alfred Yakite au kwa jina lingine Rambo, na mwenzake Patrice Ngaissona, wa kwanza akiwa ni mbunge katika bunge la Jamhuri ya Afrika ya Kati ambaye alishikwa na kupelekwa Uholanzi alipofiatua risasi bungeni akipinga kuondolewa mwenzake Kinga ya waziri, mara aliposhikwa akiwa katika ziara yake ya kazi huko Ufaransa na baadaye kusafirishwa hadi Uholanzi na wote wawili sasa wamefikishwa kotini leo kwa lengo la kutambulishwa na kusomewa jinai zao wanazotuhumiwa kuzifanyia watu wa Jamhuri ya Afrika ya Kati kwa muda huo nilioutaja hapo juu. Kazi hii itachukua muda wa siku kumi, na wakipatikana na hatia, basi vikao vya kuwahukumu vitaanza baada ya tarehe ishirini na nane mwezi huu chini ya jaji mkuu wa ICC, akiainisha shitaka moja hadi lingine na wakipatikana ni wahalifu basi, wanaweza kupewa vifungo vya muda mrefu gerezani. Inasadikiwa jinai nyingi zilifanywa na mababe hao mwezi wa tano mwaka elfu mbili na kumi na nne katika kitongoji cha mji mkuu Bangi, pale wanamgambe wao walipoingia katika vitongoji vya Boeing na kilometa sen. Watu waliweza kuuawa kiholela kwa kuchinjwa kama ng'ombe, na wengine kuteswa kiasi cha kupindukia. Hali kadhalika waliweza kubomoa na kuteketeza nyumba kadhaa za watu waliodhaniwa kuwa ni maadui au wale wanaoshirikiana na maadui. Ikiaminiwa wale wote waliopoteza maisha yao siku hiyo ni watu mia tatu. Huyu hapa ni manusura wa jinai hizo anayeishi katika kitongoji hicho cha Boeing, akitoa masikitiko yake na hakupenda jina lake litajwe il a perdu perdu v ddoi iit Siku hiyo hakukuwepo na ishara yoyote ya maisha. Kata ilikuwa imejawa na maiti ya hapa na pale na pia kujawa na majivu ya nyumba zilizoteketezwa kwa moto. Watu wachache waliokuwepo walikuwa ni wale ambao wamepoteza ama wazazi wao au ndugu zao. Kuna wengine ambao walibakia pale kwa kukumbwa na uchungu wa kuteswa na wanamgambo hao. Majitu hayo yalitufanya tusumbuliwe kimawazo, na napenda yahukumiwe. Tunapoyawazia huwa tunaingiwa na jwaka moyo. Donc, uh, Koti nyingine nayo ambayo iliundwa jijini Bangui na Umoja wa Mataifa kwa kuwashika na kuwahukumu wahalifu wa, wa jinai hizo za kivita imeanza kuwachunguza watuhumiwa wa, wa jinai hizo kabla ya kwenda kuwashika na kuwafikisha shukortini. Koti ilishapewa tayari majina mia mbili kukiwemo na majina ya marais wa zamani Bwana Francois Bozize na Michel Djotodia