Hayo yamesemwa na mwalimu mkuu msaidizi wa chuo cha Kiislamu cha ABC na mtaalamu wa masuala ya kijamii Shekh Abdul Razak Amir, katika kuwakumbusha Waislamu namna ya kukaribisha mwaka mpya wa dini hiyo. Na Waislamu wameanza kuwa na ada e, ya kupongezana katika miaka mipya ya Kiislamu kama ilivyokuwa katika miaka mingine ambayo tumeizoea. Si vibaya, lakini ifahamike tu kwamba kiislamu unapo mwaka mpya ni mwaka wa mtu kujichunguza na kujikagua, ametoka wapi, anakwenda wapi, kwa sababu maana yake ni kwamba umekwisha mwaka katika se, katika umri wake, na hakuna hazina kubwa anayopewa binadamu na Mwenyezi Mungu kama muda na wakati. Kwa hivyo wewe ni muda na nizama, zama zinapokwenda zikakatika, maana yake sehemu ya muda wako wa kuishi hapa duniani inakwenda Zana watu warudi nyuma, vile vile watizame kwamba wamefanya nini, wamefanikisha nini katika amali zao, kwa sababu hii ina maana kwamba mwaka mzima tena umekwisha katika umri wako. Sasa umebakiza kiasi gani, haujui. Mtaalamu huyo wa masuala ya kijamii pia akaashiria kuwa mwezi huu wa Muharamu ni mwezi aliopata maswahibu mjukuu wa Mtume Imamu Hussein, alahi ssalam huko Karbala tukio muhimu yaliotokea katika kipindi kama hiki ni kuuawa kwa mjukuu wa Mtume al Imamu al Husein ibn Ali ibn Abi Talib alaihim ssalam. Tukio hili lilikuwa ni tukio kubwa sana la kihistoria na hasa katika mwezi kumi wa Muharram, yani katika siku ya Ashura. Hii pia nalo ni muhimu sana nikumbuke, kwa sababu lina nafasi kubwa sana katika athari na aina ya Uislamu tuliokuwa nao leo hii. Mingi katika tunayoishi leo hii ni matokeo ya tukio liliotokea katika tarehe kama hizi katika miaka iliyopita katika historia ya Uislamu, ambao Waislamu pia wanatakiwa wa, wayajue matukio haya. Kwa hivyo, sherehe au pongezi zozote zile za mwaka mpya zitafaa zaidi kwa mtu ambaye ameweza kutekeleza malengo yake mazuri, na malengo mazuri ni yale ya kukabiliana ukiwa salama na Mwenyezi Mungu siku ya kiyama, ila man atallaha biqalbin salim. Kwa mujibu wa kalenda ya Kiislamu, huu ni mwaka wa elfu moja mia nne na arobaini na moja ambapo miaka hii inahesabiwa kulingana na hijira ya mtume kutoka Maka kwenda Madina. Nikiripoti kutoka jijini Dar es Salam, mimi ni Amar Dachi wa idhaa ya Kiswahili ya Radio Teherani.