Bwana Membe ameasema hayo alipohudhuria katika msiba wa mwandishi mkongwe nchini marehemu Godfrey Dilunga. Ikiwa katika msiba huo walikuwepo viongozi mbali mbali wa kiserikali na kisiasa. Lakini kifo hiki kitukumbushe wote jambo moja kubwa: uhuru wa vyombo vya habari. Kila kinapotokea kifo cha mwandishi wa habari lazima tukumbushane uhuru wa vyombo vya habari, uhuru wa vyombo vya habari ni sawa na mbolea unayoiweka. Nchi au serikali inakuwa serikali na dumaa, au vyama vina dumaa. Vyombo vya habari ndivyo vinavyotupa afya kwenye uongozi, uwe wa chama au wa serikali. Katika kipindi changu chote nikiwa waziri wa mambo ya nje, Godfrey alikuwa anahudhuria press conference zangu zote, na hata baada ya kuacha waziri, hakusikiliza maneno ya wengine. Tuliendelea kuwasiliana kwa sababu yuko huru sana, haburuzwi na mtu, harithi wadui wa mtu, anasimama wim na anasimamia haki zake. Tuangalie huko chini, na wewe uzidi kutuombea. Roho ya marehemu huyu istarehe mahala pema peponi. Shirika la uandishi wa habari wasio na mipaka RSF lilitoa taarifa yake mpya mwezi Aprili ikionyesha Tanzania imeporomoka kwa asilimia 25 katika orodha ya uhuru wa vyombo vya habari duniani. Kwa mujibu wa ripoti hiyo, mambo yaliyochangia Tanzania kuporomoka kwa kiwango hicho ni sheria kandamizi za vyombo vya habari. Hali kadhalika kumekuwa na matukio kadha wa kadha yaliyowakabili waandishi wa habari, likiwemo hili livumalo sasa la mwandishi Eriki Kabendera ambaye hadi hivi sasa hatima yake haijajulikana. Ni kiripoti kutoka jijini Dar es Salaam. Mimi ni Amardachi wa idhaa ya Kiswahili ya redio Teherani.