Ni baada ya wafuasi kadhaa wa madhehebu hayo kutiliwa mashaka katika viwanja vya ndege nchini hapa wanapotaka kusafiri kwenda nchi hizo. Sheikh Jalala akaeleza mmoja katika wanao manabii wa Bani Israili, Bin Yamin, kaburi lake bwana huyu limezikwa katika ardhi ya Lebanon. Kwa hivyo leo wanapotoka watu wa Afrika au nchi tofauti au Tanzania wanapofanya safari ya kwenda Lebanoni kumzuru Bin Yamin hawaja kwenda mahali kwenye ugaidi yani, lazima yaeleweke vizuri hiyo. Leo anaposafiri mtu kwenda Saudi Arabia haendi kwenye ugaidi. Kuwazuilia Mashia kusafiri kwenda Saudi Arabia, kwenda Irani, kwenda Iraki, kwenda Lebanon, kwenda Siria na kuwatilia shaka ni kuvunja uhuru wao wa ibada mwanaharakati huyo mashuhuri wa Kiislamu nchini hapa pia amebainisha kwamba mashia wanasifika duniani kote kwa kuimarisha amani. Historia ya waislamu mashia Tanzania wapi imewahi kuguswa ni kitu kinachoitwa gaidi? Wapi nimewahi kutamka kusema kwamba mwaka elfu moja mia tisa sitini na nane sitini na nane. Kwa hiyo si leo mashia kwenda kusoma Lebanon, wala Iraki wala Siria la elfu moja mia tisa sitini na nane mashia wameondoka Tanzania kwenda kusoma Iraki, baadhi yao ni wazima. Hatujawahi kusikia tendo lolote la kigaidi kutoka mabwana hao, wakenda wakasoma tena mwaka 1972 katika nchi ya Lebanon. Kwa hiyo mashia kwenda lebanoni kusoma hawajaanza leo, wameanza 1972 lakini naomba mtusajilie ishara yoyote ya mashia ya uvunjifu wa amani au ishara ya ugaidi. Msomi huyo wa kiislamu akamalizia kwa kuashiria mashehe mbalimbali waliosoma nchi hizo. Hivi kuna watu wanaohubiri amani duniani, sio Tanzania, no, duniani, kama vile mashia. Shia yupi memsikia amewahi kuvaa mabomu akaingia msikitini? Shia yupi? Kama kuna bingwa wanaolingania amani duniani, ni mashia. Nikiripoti kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Amardachi wa idhaa ya Kiswahili ya redio Teherani.