Maktaba ya Imamu Khomeini. Ni matumaini yangu kuwa hamjambo, wapenzi wasikilizaji, popote pale mlipo, wakati huu Ninakukaribisheni tena kusikiliza kipindi hiki cha katika Maktaba ya Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu wa mrehemu, kinachokujieni siku na saa kama hii kupitia idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, hii ikiwa ni sehemu yake 29. Katika kipindi kilichopita tuliendelea kufafanua miongozo na nasaha za Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu wa mrehemu, kwa vijana ambapo pia alisisitiza kwamba uenezwaji wa mihadarati na madawa ya kulevya vilivyokuwa vikishuhudiwa katika miaka ya mwanzo nchini Iran zilikuwa ni njama za wakoloni za kutaka kulisahaulisha tabaka la vijana na masuala muhimu ya nchi yao. Leo pia tutaendelea kufafanua suala hilo, hivyo endeleni kwa pamoja nami hadi mwisho wa kipindi hiki. Ndugu wasikilizaji, Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, alielezea njama hizo za wakoloni katika kueneza madawa ya kulevya kwa vijana kwamba msichukulie suala hili kwamba limetokea ghafula tu, kwa kumuona mtu anauza mkononi madawa ya kulevya aina ya heroin na huku kundi jingine likiwa limeathirika na madawa hayo, bali jambo hili pia ni moja ya njama zilizoratibiwa na madola makubwa ambayo yanatumia swala hilo kama njia ya kutoa pigo kwa tabaka la vijana. Hii ni kwa kuwa kwa njia hiyo wataweza kudhibiti uchumi wetu, na hatimaye wataweza kwa kuwatumia vijana hao kuharibu misingi bora ya kiutamaduni, kimfumo na kisiasa. Hii ni moja ya njama za kuwadhoofisha vijana. Mtu sahihi hawezi kufikiria kutumia madawa ya kulevya katika siasa, wala hawezi kupiga hatua za kiuchumi iwapo tabaka la watu fulani litakuwa limeathirika na wala hawezi pia kushiriki vita akiwa na jamii ya namna hiyo. Mwisho wa kunukuu, hotuba ya Imamu Khomeini ya tarehe 5, mwezi wa 10, 1358, hijri ya shamsia. Kadhalika, mwanachoni huyo daima alikuwa akiwaonya sana vijana wasikubali kuathiriwa na propaganda chafu zinazoenezwa dhidi ya dini au dhidi ya mfumo wa Kiislamu nchini Iran. Katika uwanja huo alisema: ni lazima vijana wetu wafahamu kwamba propaganda zozote zinazolenga moja ya nembo za Uislamu, kwa hakika propaganda hizo zinaratibiwa na madola makubwa na wasaliti vibaraka, kwa lengo la kuisambaratisha dini ya Kiislamu. Alhamdulillah, vijana wetu ni Waislamu na ni wanaharakati wazuri, hivyo ni lazima wafahamu kwamba ni jukumu lao kuzipinga vikali na ra zozote zinazolenga kuchafua Uislamu. mwisho wa kunukuu hotuba ya Imamu Khomeini ya tarehe 14 mwezi wa 8 1359 hijiri ya shamsia. Ruaza Njema, kipindi cha Ruaza Njema ni kipindi cha idhaa ya Kiswahili Radio Teherani. Wapendwa wasikilizaji, wajieni kila siku Jumanne na kurudiwa asubuhi ya Jumatano na mchana. Kama kwanza ndio nafungulia redio yako, kipindi kilicho hewani ni sehemu ya 29 ya mfululizo wa vipindi hivi vinavyozungumzia nadharia na na mitazamo ya mwasisi wa mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran, hayati Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu wa mrehemu kinachokujieni kupitia idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Kadhalika, Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, aliutambua uhuru wa fikra na kujieleza kuwa ni haki ya vijana, na katika uwanja huo alitoa mwito kwa maulama na wasomi wa kidini kuwafungulia milango vijana ambao wanahoji masuala tofauti kuhusu Islamu. Imamu Khomeini alisema, ninapenda kusistiza na kuwakumbusha maulama na shakhsia wa kidini wa leo kwamba akthari ya vijana na wasomi wanahisi uwepo wa anga ya uhuru ndani ya Irani ya Kiislamu na kwamba sasa wanaweza kuhoji maudhui na masuala tofauti ya Kiislamu, hivyo wanatakiwa kuwafungulia milango na kusikiliza maswali yao, sambamba na kujibu vyema na kuwaonyesha upendo na urafiki wa Kiislamu, na ni lazima wazingatie nukta hii kwamba haifai kufumbia macho mapenzi na hisia zao za kimaanawi na kiirfan na badala yake wafanye haraka kuondoa aina ya upotovu uliokita mizizi kwenye mioyo ya watu hao, na kuondolea shaka walionayo. Mwisho wa kunukuu, hotuba yake ya tarehe 29 mwezi wa 4 1367 hijiri ya shamsia. Mbali na hayo, Imam Khomeini Mwenyezimungu wa mrehemu aliutambua wadhifa wa maulama wasomi wa dini na wahadhiri wa vyuo vikuu uwa ni kufanya juhudi kubwa kwa ajili ya kuwalea vyema vijana na katika uwanja huo, alisema tena kwamba sisi wa upande wa dini na ninyi wa upande wa vyuo vikuu ni wabeba dhima mbele ya Mwenyezi Mungu mtukufu kwa ajili ya vijana hawa, kwani tunatakiwa kuwafanya kuwa watu wenye uchungu kwa nchi yao, wenye kuitumikia dini ya Kiislamu, waaminifu kwa nchi yao na wasiwe wahaini mwisho wa kunukuu hotuba ya imamu ya tarehe 21 mwezi wa tatu 1358 hijiria shamsia. Katika sehemu nyingine Imamu Khomeini alitaja hali ya kukata tamaa kuwa ni moja ya majeshi ya shetani yanayolenga kuwavunja moyo vijana, na hivyo aliwataka vijana hao kujinasua na vishawishi hivyo vya shetani kwa kusema, moja ya askari wa ibilisi ni kukatisha tamaa katika masuala ambayo mwanadamu anatakiwa kuwa na matumaini matarajio na kufanya kazi kwa bidii, lakini shetani huwa anazusha hali ya kukatisha tamaa. Hivyo, kwa kuzusha hali ya kukatisha matumaini kwa vijana, hususan katika masuala ambayo vijana hao wanatakiwa wawe na uamuzi sahihi, shetani huyo huwa amepiga hatua ya kufanikisha anayoyataka kupitia kuwalemaza vijana. Hotuba ya tarehe 30 mwezi wa 4 1358. Kadhalika, mwanazuwani huyo mwanaharakati sambamba na kuwapongeza vijana wana michezo aliwataja kuwa ni nembo muhimu ya kupambana na hali ya kukata tamaa, ambapo aliwataka vijana hao kujiweka sawa kimwili na kiroho kwa kusema, mwili na roho vinapokuwa na nguvu, jambo hilo huleta nguvu nyingine ya kimwili katika kumsukuma mtu kwenye kufanya kazi. Wakati nguvu hizo mbili zinapopatikana, huunda mwanadamu mkamilifu. Mwisho wa kunukuu. Hotuba yake ya tarehe 8 mwezi wa tatu 1358. Wapenzi wa wasikilizaji, sehemu ya 29 ya kipindi hiki cha katika maktaba ya Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, ambacho kinakujieni kwa mnasaba wa kutimia miaka 40 ya mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran na kupitia idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inaishia hapa kwa leo. Mimi ni Sudi Jafar Shahban, kwa herini.