Waziri wa Katiba na Sheria Zanzibar, Alhaji Khamisi Juma Maalim, amewasihi mahujaji watarajiwa kuyafuata kwa vitendo mafunzo waliopatiwa na viongozi wa taasisi za hija zinazowasafirisha ili kuepuka usumbufu na waweza kujitokeza. Waziri huyo ametoa nasaha hizo huko Masjidi Nuru Muhammad sallallahu alaihi wasallam Mombasa kwa Mchina Zanzibar, katika hafla ya kuaga mahujaji watarajiwa elfu moja na mia saba kutoka taasisi 22 za hija zilizopo Zanzibar wanaotarajiwa kusafiri mwaka huu 1440 hijiria kuelekea nchini Saudi Arabia kwa lengo la kutekeleza ibada tukufu ya Hija. Swala la kusikiliza viongozi wetu. Suala hili ni muhimu, kwa kama hatuweza kuwasikiliza viongozi wetu vizuri, basi ibada yetu hii ambayo natarajia kwenda kutekeleza hivi in karibuni inawezekana mapema akisoma risala katika hafla ya kuwaaga mahujaji hao, katibu wa Umoja wa Taasisi za Hija Zanzibar utahiza Alhaji Ali Adam amesema jumla ya taasisi ishirini na mbili zinatarajiwa kuwasafirisha mahujaji watarajiwa kuelekea nchini Saudi Arabia kwa mwaka huu. UTAHIZA una taratibu, taasisi ishirini na mbili Naye mwenyekiti wa madaktari wanaowatibu mahujaji wa Utahiza Dr. Naufal Kasim Muhammed amewaomba mahujaji watarajiwa kuwa makini, kujenga uvumilivu na kula chakula cha kutosha ili kupata nguvu katika safari ya hija hija nakuambia watu kwamba waende wakahiji. Alitokezea bwana mmoja akawa na karibu sana mara tatu kumuuliza Mtume Muhammad sallam, tukahiji kila mwaka? Mara mbili za mwanzo zote Mtume Muhammad sallam akanyamaza kama kuonyesha alisikia swali, lakini alipoona bwana anashikilia akamwambia, hija ni mara moja tu katika umri utakaoishi. Hija ni mara moja tu, na lao ningeliitikia nikakwambia ni uniji kila mwaka, basi ingelikuwa ni faru kwenu kuiji kila mwaka, na msingeliweza kufanya hivyo, kuonyesha kwamba ibada ni ngumu, ni ibada ambayo mtu anaifanya mara moja katika umri wake. Kwao tuchukue kipimo kwamba tuihifadhi vizuri ibada hii isije ikaharibika. Taasisi ishirini na mbili za hija zilizopo Zanzibar zinatarajiwa kuondoka nchini kuelekea nchini Saudi Arabia kwa siku tofauti, kuanzia tarehe pili hadi 26 mwezi ujao. Harith Subeit, Radio Teheran, Zanzibar.