Maktaba ya Imamu Khomeini ni matumaini yangu kuwa hamjambo wapenzi wa sikilizaji, na ninakukaribisheni tena kusikiliza kipindi hiki cha katika Maktaba ya Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, ambacho kinakujeni katika siku na saa kama hii hii, ikiwa ni sehemu yake ya 28. Katika kipindi kilichopita tuliendelea kuzungumzia umuhimu wa kipindi cha ujana na nafasi yake athirifu katika kulea nafsi na kujirekebisha vijana. Kadhalika tuliendelea kubainisha kwamba Imamu Khomeini Mwenyezi Mungu wa mrehemu aliwapa usia vijana, akiwataka kutumia vizuri neema ya kipindi cha ujana katika kunufaika vizuri na matukufu ya dunia na akhira. Hivyo endeleeni kuungana nami hadi mwisho wa kipindi hiki, ndugu wasikilizaji. Imamu Khomeini aliutaja mwamko wa wananchi wa Iran kuwa ni moja matukio muhimu yaliyoathiriwa na ushiriki wa vijana katika jamii, na kuhusiana na suala hilo aliwataka vijana hao kutambua vyema nafasi na majukumu yao. Imamu Khomeini alisema ninyi vijana wenye nguvu ninyi vijana wenye imani ninyi vijana hatua zenu ndizo zilizofanikisha ushindi huu. Ninakushukuruni nyote ambao kwa kutumia nguvu zote, irada yote na kwa uwezo wa Mwenyezi Mungu, nyote mliamka na kuweka kando kazi zenu zote na mkaamua kufuatilia jambo hili ambalo ni wadhifa wetu sote. Alama ya ushindi ni umoja wenu. Hotuba ya Imamu Khomeini ya tarehe 14, mwezi wa 12, 1300 na hamsini na saba hijiria shamsia. Kadhalika Imamu Khomeini hakutambua nafasi chanya ya vijana kuwa inaishia tu kwenye ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu, bali aliamini kwamba msingi wa kukata ufisadi na kuiokoa nchi viko mikononi mwa watu ambao hawatawatenga vijana katika ulingo wa mapinduzi, na hivyo alisema kwa hima yenu ya juu, ninyi vijana na matabaka yote ya watu wa Iran, mmeufikisha hapa mwamko huu. Ni hima yenu ya juu ndiyo iliyotufanya tukafanikiwa kupata ushindi na kuweza kukata mizizi ya ufisadi, na insha Allah, Mwenyezi Mungu akipenda, kuanzia sasa na kuendelea, kwa hima yenu ya juu, ninyi vijana, tutafanikiwa kukata kikamilifu mizizi ya ufisadi Ninyi ambao damu yenu ilimwagwa nchi nzima, ninyi ambao kwa kujitolea kwenu mmeweza kuokoa Uislamu kutoka mikononi mwa maji nabi na maadui wake, na ninyi ndiyo ambao kwa umoja na uwezo wenu Uislamu mmeuondoa kutoka kwa watu mahaini ambao walikuwa wakieneza chembe chembe za unafiki kati ya matabaka ya wananchi. Hotuba ya Imamu Khomeini, tarehe 17 mwezi wa kwanza 1358 hijiri ya shamsia. Kama kwanza ndio wanafungulia redio yako, kipindi kilicho hewani ni sehemu ya 28 ya mfululizo wa vipindi vinavyozungumzia nadharia na mitazamo ya mwasisi wa mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran, yaani Imamu Khomeini, Mwenyezimungu amrehemu. Kinachokujia ni kupitia idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu Iran. Kadhalika, mwanachuoni huyo aliitaja nafasi ya vijana katika mapinduzi ya Kiislamu kwamba ni sawa na muujiza wa Mwenyezimungu mtukufu uliodhihiri kwa wanadamu na kwamba wamethibitisha uwezo wao wa kusimama imara mbele ya madola ya kiistikbari na kibeberu duniani kwa kusema: ninyi vijana wa tukufu mmethibitisha kwamba mnaweza kusimama imara mbele ya madola ya kibeberu na mnaweza kuilinda nchi yenu. Ninyi mmethibitisha kwamba mnaweza kufikia kile mnachokihitaji. Mmeifikishia dunia muujiza ambao ni muujiza wa Mwenyezi Mungu kwa wanadamu. Mmesimama mbele ya madola yote ya kibeberu ambayo yalikuwa yanataka kuitoa Iran na kumeza thamani zake. Mlipambana na hatimaye mkashinda mwisho. Wa kadhalika, mtukufu huyo aliashiria Nafasi chanya na ya kimapambano ya vijana dhidi ya udikteta wa watawala wa ndani na pia mukawama wao mbele ya wakoloni wa kigeni na madola ya kiistikbari duniani, na kusisitiza kuwa nafasi hiyo ni ya kupigiwa mfano na ni kigezo bora kwa wanyonge wote duniani. Mtukufu huyo alisema mapambano yenu ninyi vijana Waislamu imara wa Iran, ambayo kwa kutumia umoja na mshikamano wenu yameweza kukata mikono ya madola ya kigeni ni ya kupigiwa mfano kwa ajili ya watu wote wanyonge duniani. Aidha alisistiza kuwa mapinduzi ya Kiislamu yameleta mabadiliko makubwa kwa vijana wa Iran, ambapo kwa baraka za mwamko huo yameweza kuleta fursa nyingi kwa wananchi na kuwaondoa katika haramu, kwa kusema, tunamshukuru Mwenyezi Mungu kwamba mabadiliko makubwa yamepatikana katika jamii na katika nchi yetu ni vijana wetu ambao walikuwa wakifanya kazi zisizo za kisheria wameondolewa huko na kuingizwa katika huduma za kumtumikia Mwenyezi Mungu Mtukufu. Tunatakiwa kuziunga mkono juhudi hizi za vijana. Tangu mwanzo, tulikuwa tukitegemea nguvu za wananchi na vijana. Ndugu wasikilizaji, Imamu Khomeini alielezea mabadiliko katika roho za vijana kuwa ni yenye umuhimu mkubwa kuliko mabadiliko ya mapinduzi ndani ya jamii kwa kusema, mabadiliko haya ambayo yapo kwa vijana wetu yamepatikana kwa watu wale ambao wametoa ahadi madhubuti kwa Mwenyezi Mungu. Umuhimu wake ni zaidi ya mabadiliko ambayo yamepatikana nchini kwetu. Hotuba yake ya tarehe 12 mwezi wa kumi 1358. Kadhalika alikutaja kumtegemea Mwenyezi Mungu kuwa ni chanzo na sababu kuu ya kupatikana mabadiliko hayo kwa vijana kuelekea kwenye utakaso wa nafsi na kujilea kwa akhlaki njema ndani ya kipindi kifupi ambapo matunda yake yalikuwa ni kuwavutia vijana kwenye kumtumikia mwenyezi Mungu na kufikia daraja ya juu ya kupenda kufa shahidi katika njia ya Allah. Imam Khomeini alisema Watu ambao wanakusudia kuzilea na kuzitakasa nafsi zao hufanya juhudi kwa miaka hamsini, na ni baada ya hapo ndio huweza tu kufikia daraja angalau moja. Lakini vijana hawa Mwenyezi Mungu ameweza kuwabadilisha ndani ya kipindi kifupi na kuweza kufikia daraja ya juu ambayo wale waliofanya juhudi kwa miaka hamsini hawakuweza kuifikia. Hii ni kwa kuwa bila ya taufiki ya Mwenyezi Mungu hakuna chochote kinachoweza kufikiwa. Mabadiliko haya hayawezi kutambuliwa wana kambi ya mashariki wala ya magharibi. Hotuba ya Imamu Khomeini ya tarehe 23 mwezi wa tatu 1361 hijiria shamsia. Aidha, mwanachuoni huyo mkubwa wa zama hizi aliyetambua mabadiliko ya kiroho na kimaanawi ya vijana kuwa ni ya kipekee katika mapinduzi ya Kiislamu ikilinganishwa na mapinduzi mengine yaliyowahi kujiri duniani na hapo alisema: Mapenzi na msaada maalum wa Mwenyezi Mungu mtukufu ndiyo yaliyoleta mabadiliko kwa wananchi hawa katika uwanja wa Kimaanawi, kwa vijana kutoka katika hali yao ya zamani na kuelekea kwenye hali mpya ya Kiislamu na kutambua kuwa kwa kupitia Uislamu wanatakiwa kufanikisha ushindi wa mapinduzi. Iwapo suala hili lisingefikiwa, basi mapinduzi haya ya hapa nchini Iran yangekuwa ya sawa na mapinduzi mengine yaliyowahi kujiri duniani. Hadithi ya uongofu. Kipindi cha hadithi ya uongofu kinawajieni kila siku Jumamosi usiku na kurudiwa Jumapili asubuhi na mchana. Tegeni sikio idhaa ya Kiswahili kwa kipindi cha hadithi ya uongofu. Kwa kuzingatia nadharia ya wataalamu wanaofuatilia matatizo yanayoikabili jamii ya vijana, Imamu Khomeini aliwataka vijana hao kujiepusha sana na kuzama katika dimbwi la utumiaji wa madawa ya kulevya hususan heroin, kama ambavyo pia alisisitiza kwamba ugawaji wa mihadarati hiyo na mengineyo ni katika njama zilizokuwa zimeratibiwa na wakoloni kwa lengo la kulifanya tabaka la vijana kuwa la watu wasiojitambua, wala watu wasioweza kufuatilia maendeleo ya nchi yao. Wapenzi wa wasikilizaji, sehemu ya 28 ya kipindi hiki cha katika maktaba ya imamu Khomeini Mwenyezi Mungu amrehemu, ambacho kinakujeni kwa mnasaba wa kutimia miaka 40 ya mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran, na kupitia idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu Iran inaishia hapa kwa leo. Mimi ni Sudi Jafar Shahban, kwa herini.