Maktaba ya Imamu Khomeini ni matumaini yangu kuwa hamjambo, wapenzi wa sikilizaji, popote pale mlipo. Wakati huu ninakukaribishani tena kusikiliza kipindi hiki cha katika Maktaba ya Imamu Khomeini kinachokujeni kila wiki siku na saa kama hii kupitia idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu Iran, hii ikiwa ni sehemu yake ya 27. Ndugu wasikilizaji, Imamu Khomeini alisisitizia sana udharura wa kuishi vyema na marafiki wema ambao hawatomfanya mtu kumsahau Mwenyezi Mungu, sambamba na kujiepusha kuishi au kuwafuata watu wasiowema, hasa katika kipindi cha ujana, kwa ajili ya kuilea na kuitakasa nafsi, kwa kusema katika usia wangu nikiwa ninakaribia kufariki dunia na nikiwa ninapumua pumzi zangu za mwisho, wewe ambaye unastafidi na neema za ujana, ninakuhusia kuchagua marafiki wema walioshikamana na umaanawi na wale ambao hawakutilii maanani kupenda dunia na mapambo yake, wala hawavuki mpaka katika kujikusanyia mali kwa zaidi ya kiasi, wale ambao vikao na sherehe zao hazichanganyiki na madhambi na wenye tabia njema ambayo athari njema ya kuishi nao imejaa heri na kuwa mbali na ufisadi. Mwisho wa kunukuu, ilikuwa hotuba yake ya tarehe nane mwezi wa pili, 1361 Hijiria Shamsia. Aidha, akiashiria nukta muhimu kwamba kifo hakimtambui mzee wala kijana na kwamba mwanadamu katika kila wakati anatakiwa kuwa amejiweka tayari kukabiliana na kifo kwa kujirekebisha na kuilea nafsi yake vyema hususan katika kipindi cha ujana, imamu alisema. Ninazungumza na wewe mwanangu, ambaye hivi sasa ni kijana. Ni lazima ufahamu kwamba vijana kufanya toba ni rahisi sana kwao, na kujirekebisha na kujilea kwa ndani kunaweza kufanyika kwa haraka sana. Katika uzee kuna vishawishi vingi vya nafsi, kupenda vyeo, kupenda mali na kujiona mkubwa, ambavyo ni vingi zaidi kuliko vinavyowakabili vijana. Roho ya vijana ni nyepesi na yenye kukubali kurekebika. Kwa kijana ni rahisi sana kujiepusha na shari ya nafsi inayoamrisha maovu na, na hatimaye kushikamana na umanawi. Vijana hawatakiwi kukumbwa na hadaa na vishawishi vya kinafsi na kishetani. Kifo kiko karibu kwa kijana na mzee. Ni kijana yupi anayeweza kujipa matumaini kwamba ataweza kufikia uzee? na ni mtu gani ameepukika na ajali za kila siku? Mwanangu, usipoteze fursa na jitahidi ujirekebishe ukiwa kijana. Mwisho wa kunukuu. Ilikuwa hotuba ya Imamu Khomeini ya tarehe 8 mwezi wa pili, 1361 hijiria shamsia. Ndugu wasikilizaji, Imamu Khomeini sambamba na kukosoa njama za kuwahada kwa anasa vijana na kuwafanya wapuuzi matukufu, kulikokuwa kukifanywa na utawala wa kithoaruti wa Shaha ambao badala ya kuimarisha ustawi na maendeleo nchini na pia kupambana na ufisadi na maovu ndani ya jamii ulijikita tu katika kueneza anasa, Imamu alisema kuwa moja ya malengo ya utawala huo lilikuwa ni kuwaharibu vijana. Imamu Khomeini alisema Maswala ya tasnia ni suala huru katika Uislamu iwapo hayatafungamana na ufisadi wa kimaadili na heshima ya mwanadamu. Uislamu unapinga kila jambo ambalo liko kinyume na maslahi ya wananchi na badala yake unaunga mkono maslahi yote ya wananchi. Mipango yote walioiweka watawala kuanzia ya kiutamaduni na kiusanii, na hali kadhalika mipango mingine ya kikoloni ilikuwa na lengo tu la kuwa laghai kwa ufisadi ili vijana wasiweze kuwa na uchungu na nchi yao. Kadhalika, Imamu Homeini alifahamu vyema njama za kuwaharibu vijana wa Iran katika kipindi cha utawala wa kitwaghuti wa shaha kupitia njama zilizopandikizwa na wakoloni, ambapo alisema kuwa lengo lao kuu lilikuwa ni kukitenga mbali kizazi cha vijana na stakbali wa jamii na taifa lao. Kuhusiana na suala hilo, Imamu alisema vituo hivi ambavyo wameviunda kwa ajili ya anasa za vijana na maduka haya yanayouzwa vileo kwa ajili ya vijana vyote hivyo, ni mradi ambao malengo yake ni kuwaangamiza vijana katika masomo yao vyuoni, kwa ajili ya kuwafanya wasiweze kufuatilia masuala ya nchi yao, ili kwamba kila kitendo mnachotaka kukifanya, basi muwe huru kukifanya, lakini msiweze kuwafuatilia wao watawala. Hotuba ya Imamu tarehe 21 mwezi wa kwanza 1361 hijiria shamsia. Katika sehemu nyingine, mtukufu huyo alisema redio, televisheni gazeti na sinema ni miongoni mwa nyenzo za upotoshaji na kuwalewesha wananchi, hususan kizazi cha vijana. Ni filamu za televisheni zinazotengenezwa na wamagharibi au Wamashariki, ambazo zinalielekeza tabaka la vijana wa kike na wa kiume kwenye njia isiyo sahihi ya maisha na kuwafanya kuwa watu wasio na habari kuhusu uwezo na shahsia zao. Usia wa Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu. Ndugu wasikilizaji, Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, aliwataja vijana wa Iran kuwa vijana wa umini na wenye msimamo thabiti na wana mapambano dhidi ya njama haribifu za utawala wa kitwaghuti wa shaha na waungaji mkono wake wa kigeni. Ni kwa kuzingatia kuwa vijana wa nchi hii waliweza kushinda njozi za vibaraka wachafu wa ukoloni, ndipo utawala wa shah ukaamua kuwawekea vishawishi vya anasa vijana hao. Akijibu barua ya wanafunzi wa vyuo vikuu vya jumuiya za kiislamu na wanafunzi barani Ulaya, Imamu Khomeini alisema ninapoona kwamba tabaka la vijana wenye ghera, la wanafunzi wakongwe na wapya ndani na nje ya nchi pamoja na matabaka ya wananchi watukufu wa Uislamu wameushinda usingizi fofofu unaotokana na njama za vibaraka wachafu wa wakoloni wa na sasa wameamka na kuwa wenye fikra sahihi, ninahisi furaha na matumaini. Akiwa hutubu wanafunzi wa vyuo vikuu wa jumuiya za Kiislamu na wanafunzi wa barani Ulaya, Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, alisema ninakutakeni ninyi vijana wenye fikra zenye mwanga kwamba msikumbwe na mughafala wa usingizi huu wa kifo, sambamba na kufichua uhaini na jinai zinazotekelezwa na wakoloni pamoja na vibaraka wao wasio na utamaduni. Mwisho wa kunukuu. Wapenzi wa wasikilizaji, sehemu ya 27 ya kipindi hiki cha katika maktaba ya Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, inaishia hapa kwa leo. Mimi ni Sudi Jafar Shaban, kwaherini.