Maktaba ya Imamu Khomeini Ni matumaini yangu kuwa hamjambo popote pale mlipo wakati huu, wapenzi wasikilizaji, na ninakukaribisheni tena kusikiliza kipindi hiki cha katika maktaba ya imamu homeini Mwenyezimungu amrehemu, kinachokujeni siku na saa kama hii kupitia idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, hii ikiwa ni sehemu yake ya ishirini na sita. Katika kipindi kilichopita tuliendelea kuzungumzia nafasi chanya ya wanawake na leo Uh, tutaendelea kubainisha swala hilo ndugu wasikilizaji. Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu wa mrehemu, alitaja ndoa kuwa uwanja wa kuzuia upotovu katika jamii ya mwanadamu na sababu ya kupatikana jamii salama. Pia alitaja ndoa hiyo kuwa inayokinga matamanio na ghariza na kufanya maisha kwenda sawa na mafundisho ya mitume wa Mwenyezi Mungu na hivyo kupatikana saada ya dunia na mafanikio ya akhera kwa kusema Lengo la ndoa ni kuzuia upotovu katika jamii kwa kuyawekea mipaka matamanio. Jumla mitume wa Mwenyezi Mungu walitangaza idara hiyo, yani ndoa, kuwa eneo la kuzuia ufisadi na machafu, sio msingi wa matamanio, kwa sababu hilo ni jambo la kimaumbile linalopaswa kuchukua mkondo wake wa kawaida, lakini linapaswa kuwekewa mipaka. Iwapo malezi na mafundisho yaliyofundishwa na mitume wa Mwenyezi Mungu yatatekelezwa ipasavyo, ni wazi kuwa dunia ya mwanadamu itarekebika na kupatikana mfumo mmoja, na hivyo ukiukaji, ukatili na tofauti mbali mbali za kimatabaka hazitakuwepo tena. Na wakati huo huo kudhaminiwa maisha mazuri na ya kudumu milele. Fanyeni ni juhudi za kutoa mafunzo na kuwalea wanadamu ili wapate kutoka katika mipaka ya unyama na kustawi kibinadamu na kiutu. Mwisho wa kunukuu. Ni hotuba yake mbele ya wanawake hapo tarehe 16 mwezi wa 4 1358 hijiria shamsia. Ndugu wasikilizaji, baada ya hayo sasa, tuelekeze dira ya kipindi chetu hiki katika mtazamo wa Imamu Khomeini kuwahusu vijana. Ndugu wasikilizaji, kama mnavyojua, ujana ni kipindi nyeti katika maisha ya mwanadamu, na sifa pekee za kipindi hiki ni kama vile kuwa na hisia, nguvu nyingi, upendo ushujaa, kufanya juhudi, kupigania matukufu, kutafuta uadilifu, kupigania kujitosheleza, kujitolea na mambo mengi kama hayo. Kadhalika, katika kipindi hiki moyo wa mwanadamu na kutokana na usafi wake na kutochafuliwa na vikwazo vya maisha huwa na msukumo wa kutaka kufahamu zaidi ukweli wa mambo na matukufu ya kibinadamu na ukamilifu wa kimaadili. Kipindi hiki cha ujana ni kipindi bora zaidi kwa ajili ya mwanadamu kuweza kupangilia mambo yake ili kufikia maendeleo binafsi na ya kijamii. Hii ni kwa kuwa akili ya mwanadamu ina utaarifu kamili kwa ajili ya kupokea maandalizi na vipawa alivyopewa na Mwenyezi Mungu katika njia ya mabadiliko yake wale ambao wataweza kutumia vyema vipawa walivyopewa na Mwenyezi Mungu Mtukufu, basi hufikia mustakbali mwema na mafanikio katika maisha yao. Ukuaji wa jamii ya Iran ni wenye nafasi muhimu, hususan kwa jamii ya vijana, na ni kwa ajili hiyo ndio maana Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, akaupatia uzingatiaji maalum katika njia ya kuelekea mabadiliko ya kisiasa na kijamii na kuweza kukuza vipawa vya vijana. Aliwapa vijana nafasi ya aina yake katika ustawi na maendeleo ya nchi. Kwa kuzingatia umuhimu wa vijana, Imam Khomeini alitoa maelekezo mengi katika uwanja huo. Kama kwanza ndio unafungulia redio yako, kipindi kilicho hewani ni sehemu ya 26 ya mfululizo wa vipindi vinavyozungumzia nadharia na, na mitazamo ya mwasisi wa mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran, yaani Imamu Khomeini Mwenyezi Mungu wa mrehemu, kinachokujieni kupitia idhaa Kiswahili, ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Katika kipindi cha mwamko wa mapinduzi ya wananchi nchini Iran, Imamu Khomeini alikuwa pamoja na vijana katika hali ambayo katika ulingo wa kiumri kulikuwa na tofauti kubwa kati yake na vijana hao. Katika uwanja huo Imamu alikuwa akiwapa vijana heshima na utukufu ambapo pia alikuwa akiwapatia kazi muhimu na nyeti. Katika kipindi cha uongozi wa Imamu Khomeini, vijana wengi waliweza kushikilia kazi na nyadhifa muhimu serikalini, na hilo lisingefikiwa kama isingelikuwa imani ya hali ya juu ya Imamu Khomeini kwa vijana na kuamini uwezo na irada yao kuhusiana na uongozi wao bora katika jamii. Vita vya miaka minane vya kulazimishwa vilivyoanzishwa na utawala wa Bathi wa nchini Iraqi dhidi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran viliwahusisha vijana wenye umri kati ya miaka 18 na 25, ambapo kutokana na imani ya Imamu kwa vijana hao na pia nafasi muhimu naye ya kihistoria, waliokuwa ayo vijana hao waliweza kupata uzoefu na tajiriba kubwa kwa ajili ya kuitumikia nchi yao katika kipindi cha mwamko wa mapinduzi ya Kiislamu. Pia Imamu Khomeini, na kwa kutegemea uwezo, irada na imani ya vijana, aliweza kuwakusanya mamilioni ya watu kuweza kuelekea kwenye midani ya harakati ya mapinduzi, na hivyo kufanikiwa kuung'oa utawala wa kitwarute wa shaha Wakati huo kwa hakika, nafasi muhimu ya vijana ilikuwa yenye kuheshimiwa sana na Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu. Kadhalika, katika kipindi cha mwamko wa Kiislamu, mwasisi huyo wa mapinduzi ya Kiislamu alipata kukutana mara nyingi na vijana na kuweza kuzungumza nao mambo muhimu, swala ambalo lilikuwa na taathira kubwa kati ya pande mbili. Weledi wengi wa masuala ya kisiasa wanaamini kwamba shahsia ya kipekee ya Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, katika nyuga za kiakhlaki, irifani na kidini, na hali kadhalika, azima ya mapambano na sifa yake ya kipekee ya kutetea matukufu na ushujaa wake wa kupigiwa mfano katika kufuatilia matukufu na thamani za kibinadamu na kisiasa, ni mambo yaliyoleta muungano wenye taathira kubwa kati ya vijana na mtukufu huyo. Kwa habari za kitaifa, kimataifa, makala mbalimbali mbali, usikose kuitegea sikio Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Kumbuka Redio Teheran inakufikia popote pale ulipo. Imamu Khomeini Mwenyezi Mungu wa mrehemu alikitambua kipindi cha ujana kuwa ni kipindi bora muhimu zaidi kwa ajili ya kulea na kuitakasa nafsi. Na kuhusiana na suala hilo, alisisitiza sana kwamba haifai kulipuuza na kulichelewesha hadi siku ya uzeeni Hasa kwa kuwa baada ya kupita kipindi hicho, yaani cha ujana, haiwezekani hey, tena kurudisha thamani zake. Akiwahutubia vijana, Imamu Khomeini Mwenyezi Mungu wa mrehemu, alisema kiasi chochote ambacho kijana atakuwa ameitakasa nafsi yake ujanani kitamsaidia sana katika mustakabali. Iwapo katika kipindi cha ujana Mwenyezi Mungu aepushe mbali, mtu hataweza kujitakasa na kujirekebisha kinafsi, huenda atakumbwa na matatizo makubwa ambayo humpata mwanadamu katika kipindi cha uzeeni. Hivyo basi, kuanzia sasa jifikirini, fikirieni ujana wenu. Hotuba ya Imamu Khomeini ya tarehe 23 mwezi wa 8 mwaka 1344 hijiria shamsia. Katika sehemu nyingine Imamu Khomeini, Mwenyezimungu amrehemu, sambamba na kusisitizia udharura wa kuitakasa nafsi katika kipindi cha ujana na kutosubiria hadi kipindi cha uzeeni, alisema, ninyi ambao hivi sasa ni vijana na mnazo nguvu za ujana Zidhibitini nguvu zenu hizo wakati huu ambao miili yenu haijakumbwa na udhaifu. Iwapo hamtofikiria kujitakasa muda huu, ni kivipi mtaweza kujitakasa wakati mtakapokuwa wadhaifu, walegevu, msio na irada imara, maamuzi wala mukawama wa kupambana na maasi? Fahamu ni kuwa kadri umri wenu unavyopita huwa ni vigumu sana kuweza kujirekebisha. Mwisho wa kunukuu. Wapenzi wa wasikilizaji, sehemu ya 26 ya kipindi hiki cha katika maktaba ya Imamu Khomeini Mwenyezi Mungu wa mrehemu, ambacho kinakujieni kwa mnasaba wa kutimia miaka 40 ya mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran na kupitia idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inaishia hapa kwa leo. Mimi ni Sudi Jafar Shahban, kwaherini.