Hapa ni Dar es Salaam nchini Tanzania, kuna maisha matamu, amani twajivunia. Twataka Yerusalemu iwe kama Tanzania, ni ndugu yako wadamu. Leo ni siku ya Qudsi ambayo huadhimishwa kila Ijumaa ya mwisho ya mwezi mtukufu wa Ramadhani ambapo ni siku ya kumuunga mkono kila anayedhulumiwa duniani. Katika kuadhimisha siku hii, mamia ya Watanzania nchini hapa wametoka katika matembezi ya amani katika kuwasemea watu wote ambao wanadhulumiwa duniani wakiwemo wa Yemeni, wa Palestina na wengineo. Bwana Uthmani Abdalla ambaye ni mwenyekiti wa kamati ya kutetea haki za Wapalestina nchini hapa akatoa wito kwa rais wa jamhuri ya muungano wa Tanzania, Daktari John Pombe Magufuli. Tunaiomba serikali yetu izidi kupaza sauti juu ya suala la Palestina. Wapalestina wametoa mchango mkubwa katika ukombozi wa Afrika, tusiache wakiwa. Turejee katika maneno ya baba wa taifa walivyokuwa na msimamo wake juu ya swala la Palestina, turejee kule kule tuhakikishe kuwa ndugu zetu wa Palestina tunawapa tunawaunga mkono kihali umali. Swala la Palestina halihusiani na udini wowote, ni suala la watu walioporwa ardhi yao na kuweza kurejeshewa ardhi yao, hicho ndio tunakililia sisi. Kwa hivyo tunamwomba rais wetu naye apaze sauti juu ya jambo hili ili kuwatizama kwa, kwa, kwa wa Palestina katika jicho la huruma na wao. Miongoni mwa mabango yalotawala katika matembezi haya yaliandikwa Tanzania ni nchi ambayo inajulikana kuwa ni kisiwa cha amani, na matembezi haya ni kwa ajili ya amani na kuendelea kuitunza amani iliyopo Tanzania, halikadhalika kuitafuta amani hadi nje ya mipaka ya Tanzania. Kiongozi mkuu wa chuo cha Mamuswadik Maulana Sheikh Emidi Jalala naye akazungumzia amani. Amani hii haipo katika baadhi ya nchi zilizo nje ya mipaka yetu. Miongoni mwa nchi hizo ni nchi ya Palestina. Miongoni mwa sehemu hizo ni sehemu ya Gaza, miongoni mwa sehemu hizo ni nchi ya Yemen, ni nchi ya Syria. Ndugu zangu, matembezi haya ambayo ni matembezi kwanza kwa ajili ya amani ya Tanzania, leo vijiji vya Tanzania, mitaa ya Tanzania ina utulivu, ina amani, watu wake wanakaa vizuri. Lakini je, utulivu huo upo katika ardhi ya Palestina? upo katika ardhi ya Yaman, upo katika ardhi ya Syria na ardhi nyingine, utulivu huo umekosekana. Ndugu zangu, amani ndiyo sababu ya umoja. Leo Tanzania tuko wamoja, hatujui kubaguana Wakristo wala Waislamu, tumekuwa kitu kimoja. Amani lazima tuienzi na tusikubali tukaiacha hapa hapa. Amani hii lazima tuipeleke kwa wenzetu, lazima tuwaonyeshe wenzetu. Lazima tuwaombee Mungu wenzetu wa Palestina na sehemu nyinginezo wawe na utulivu kama tuliokuwa nao. Siku hii ya Qudusi inaadhimishwa kila mwaka Ijumaa ya mwisho ya mwezi mtukufu wa Ramadhani duniani kote. Nikiripoti kutoka jijini Dar es Salaam. Mimi ni Amardachi wa idhaa ya Kiswahili ya Radio Teherani.