Ni uamuzi uliochukuliwa na Tume ya Umoja wa Mataifa inayohusika na haki za binadamu wa kuweka kufuli kwenye ofisi ya uwakilishi wake nchini hapa Burundi. Hatua hiyo imefuatia ombi la serikali ya Burundi kwenye halmashauri hiyo ya Umoja wa Mataifa tangu Desemba 2016. Kufuatia ripoti iliyotolewa inaonyesha ukiukaji mkubwa wa haki za binadamu nchini hapa Burundi. Waziri wa Burundi anayehusika na mshikamano wa kitaifa na haki za binadamu, Martin Vyawandi, amesema kwa sasa hali ya haki za binadamu nchini Burundi imeimarika na hakuna sababu kwa ofisi hiyo kuendelea kuwepo nchini hapa Burundi. Tunaona kwamba kuna cha kawaida kulinganisha na nyingine hizi. tulimuomba Umoja wa Mataifa waweze kufunga hii ofisi ili Warundi sisi tuweze kushughulika na hilo swala. Waziri huyo wa haki za binadamu nchini amesema hakuna hoja ya kuwepo na hofu baada ya ofisi hiyo kufungwa, na kwamba waandishi wa habari, mitandao ya kijamii na hata serikali ya Burundi wataendeleza jukumu hilo la kufuatilia kwa karibu hali ya haki za binadamu nchini kwamba watu wanaweza kuwa nahofi, muto, na hofu sababu nyinyi watangazaji mpo, na serikali iko tayari kushughulikia masuala hayo kwa kuadhibu watu ambao wanachukiza kibinadamu. E, sio kusema kwamba wageni wanaweza fanya vizuri kuliko warundi taasisi za Burundi, tuko tayari sisi. Tunaendelea kushirikiana na Umoja wa Mataifa, sababu zile ofisi zilikuwa kumi na nne ulimwengu mzima, sasa zinazobaki ni kumi na tatu katika hii dunia ambayo inakuwa na nchi karibu mia mbili wa kwamba hakuna haja ya kuwa na ofisi wakati hali ni shwari katika nchi. Tangu elfu mbili kumi na tano ulipozuka mgogoro wa kisiasa nchini hapa Burundi na kupelekea vurugu nchini, almashauri ya Umoja wa Mataifa ya haki za binadamu ilikuwa ikitoa ripoti zinazobaini hali mbaya ya haki za binadamu nchini na kupelekea kuwepo kwa hali ya kutoelewana kati ya halmashauri hiyo na serikali ya Burundi hadi serikali kuchukua uamuzi wa kuondoka kwenye mkataba wa kimataifa wa Roma uliopelekea uundwaji wa korti ya kimataifa ya makosa ya jinai ICC. Hamid Isa, idhaa ya Radio Tehran, Bujumbura.