Maktaba ya Imamu Khomeini. Ni matumaini yangu kuwa hamjambo wapenzi wasikilizaji na karibuni kutegea sikio sehemu ya kumi ya kipindi hiki kipya. Cha katika maktaba ya Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu wa mrehemu, ambacho kinakujeni kwa mnasaba wa miaka 40 ya mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran. Katika kipindi kilichopita, tulisema kuwa uadilifu katika hukumu una maana kwamba mtu anayevirejea vyombo vya mahakama kwa ajili ya kupata haki yake anapaswa kufikia lengo lake hilo bila kusumbuliwa. Kwa ibara nyingine, ni kwamba hali na mazingira ya vyombo vya mahakama hayapaswi kupelekea watu wakose imani ya kupeleka malalamiko yao kwa vyombo hivyo. Ndugu wasikilizaji, moja ya aina ya uadilifu wa kimahakama katika mtazamo wa Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, ni kuchungwa haki za raia na hata watuhumiwa na wahalifu, na hali kadhalika kujiepusha na kufurutu ada na kupoteza haki za wengine. Kwa mfano tu, katika miaka ya mwanzoni mwa mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran, na kama yalivyo mapinduzi mengine duniani, baadhi ya wanamapinduzi waliwafuatilia na kuwaadhibu vibaraka wa utawala uliotangulia na hivyo kuandaliwa uwanja kwa baadhi ya watu wenye misimamo mikali kukiuka haki za baadhi ya watuhumiwa hususan wale waliokuwa wakishirikiana na utawala huo wa shaha. Katika hali hiyo, baadhi ya majaji ambao waliteuliwa na imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu katika wadhifa huo kwa ajili ya kutoa hukumu na kuchunguza mali na fedha za vibaraka wa utawala uliotangulia sambamba na kutoa hukumu za kifo au adhabu kali na hali kadhalika kufilisi sehemu ya mali za vibaraka hao, walitumia vibaya nafasi zao hizo kukiuka haki za vibaraka hao ambapo kutokana na hali hiyo, Imam Khomeini kwa kutumia busara katika kudhibiti hali ya mambo na misimamo hiyo mikali alitoa radi ya mali kali, na hivyo akazuia mwenendo huo ambao ulionekana kukiuka misingi ya uadilifu ya dini ya Kiislamu. Katika uwanja huo, Imamu Khomeini alisema mahakama ni lazima ziwe na vigezo halisi vya Uislamu. Kadhia ya kutaifisha mali za mtu ni suala ambalo kwa mtazamo wangu lina vigezo, ambapo inatakiwa ijulikane wazi kwamba mtuhumiwa alipata mali zake zote kwa njia ya wizi, hiana, utapeli na mfano hayo lakini iwapo mtu kwa mfano alikuwa ni mwanachama wa shirika la intelijensia na usalama wa taifa la Iran, Savaka, au wakili wa Bunge, ni suala linalofahamika kuwa mtu huyo huenda alikuwa na mali. Katika hali hiyo, haifai kuwanyang'anya mali zao, kwa kuwa wanawake na watoto na pia wana maisha. Mwisho wa kunukuu. Aina nyingine ya uadilifu na usalama wa mahakama katika mtazamo wa Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu wa mrehemu, ni kuheshimu mipaka ya mtu binafsi, ambapo kwa mtazamo wake hata kama atakuwa walii mtawala wa sheria, naye hana haki ya kukiuka mipaka ya mtu mwingine, na iwapo kwa kibri na mtazamo wake ataamua kufanya hivyo, basi atakuwa amekosa sifa ya kuwa walii mtawala, hata kama iwapo haki hiyo itagongana na haki nyingine iliyo na umuhimu zaidi nayo ni haki hiyo ya kijamii ndiyo inayopaswa kupewa kipaumbele cha kwanza, lakini msingi ni kutoingilia masuala ya ndani ya mtu binafsi. Imamu Khomeini, baada ya kufahamu kwamba baadhi ya watu na asasi fulani zilikuwa zikikiuka haki za baadhi ya watu kwa kutumia vibaya hisia kali za kimapinduzi, alitoa amri kali ya kukomeshwa hali hiyo kupitia vipengee vinane ambavyo alivitoa mwezi Azar Mwaka elfu moja mia tatu na sitini na moja hijiria shamsia, yaani sawa na mwezi Disemba elfu moja mia tisa na themanini na mbili miladia, ambavyo msingi wake ulikuwa ni kuheshimiwa haki za raia. Makwanza ndio wanafungulia redio yako. Kipindi kilicho hewani ni sehemu ya kumi ya mfululizo wa vipindi vinavyozungumzia kiini na kichochezi cha mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran chini ya usimamizi wa Imamu Khomeini Mwenyezi Mungu wa mrehemu, kinachokujieni kupitia idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Aidha, kwa mujibu wa amri hiyo, Imamu Khomeini aliyasisitizia majeshi yote ya Iran kuwa ni jambo lisiloruhusiwa kukamata na kuwazuia watu bila kuwafikisha mahakamani, kutumia mali zinazohamishika na zisizohamishika za watuhumiwa, kuingia ndani ya nyumba, duka au maeneo yao ya kazi katika kufanya uchunguzi wa kosa bila kibali maalumu cha mahakama, ama kusikiliza mawasiliano ya simu ya watu na kufanya ujasusi, isipokuwa tu kwa ajili ya kubaini njama za maadui dhidi ya mfumo wa Kiislamu. Yote hayo ni miongoni mwa mambo yaliyosisitizwa sana na mtukufu huyo katika dikrii ya vipengee vinane kwa lengo la kuhakikisha kwamba uadilifu wa majaji unazingatia haki za wananchi katika mazingira hayo ya kimapinduzi. Ili kutekelezwa amri hiyo muhimu kuliundwa kitengo maalumu kwa lengo la kushughulikia swala hilo. Kadhalika, mwezi mmoja baadaye, yani mwezi Dei 1361 hijiria shamsia sawa na Januari 1983 miladia, Imamu Khomeini Mwenyezi Mwenyezi Mungu amrehemu, alitoa amri mpya ya kuvunjwa kwa bodi za uajiri wa wafanyakazi nchi nzima, kwa kuwa kwa mujibu wa taarifa za kiintelijensia zilizomfikia Imamu na kadhalika uchunguzi wa kina na vitabu vilivyoandikwa na bodi hizo utendaji kazi wake ulikuwa ukikiuka mipaka binafsi ya watu katika jamii na hivyo kutia doa usalama wa raia. Katika kipindi chote cha uhai wake Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu wa mrehemu, kwa kutaka kutekelezwa vyema dikrii hizo mbili, alikuwa akifuatilia kwa karibu utekelezaji wake na kutoa maelekezo ya lazima kwa viongozi husika. Imamu Khomeini alitoa amri za moja kwa moja kwa vyombo vya mahakama na mihimili mingine ya utekelezaji kwa ajili ya kuzifanya kuwa za Kiislamu sheria na majukumu ya kiutawala, ambapo aghalabu ya amri hizo zilihusu udharura wa kutuingilia uga wa mtu binafsi na kuhifadhiwa pamoja na kulindwa usalama wa raia na uhuru wao binafsi hususan usalama na uadilifu wa mahakama. Katika moja ya barua hizo za Imamu Khomeini, alitaka mihimili yote ya serikali kutekeleza sheria za Kiislamu katika sekta zote za serikali, hususan vyombo vya mahakama na udharura wa kutumiwa hukumu za Mwenyezi Mungu katika mfumo wa Jamhuri ya Kiislamu badala ya hukumu za kitwahuti za utawala uliopita hasa katika uga wa kuheshimiwa haki za mtu binafsi. Wapenzi wasikilizaji, sehemu ya kumi ya kipindi hiki cha Katika Maktaba ya Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu wa mrehemu, ambacho kinakujieni kwa mnasaba wa kutimia miaka 40 ya mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran, na kupitia idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inaishia hapa kwa leo. Mimi ni Saudi Jafar Shahaban, kwa herini.