Kenyatta amesema hakuna kinachodumu ila mabadiliko, huku akikivulia kofia kikosi cha jeshi la Kenya kwa kuendeleza udhibiti wa mipaka ya Kenya dhidi ya uvamizi wa aina yote. Rais ambaye pia ndiye amrijeshi mkuu amesema haya Alhamisi hii mjini Eldoret, mkoa wa Bonde la Ufa, alipoongoza sherehe za kufuzu kwa makurutu waliokuwa wanapata mafunzo ya wanajeshi. Kiongozi wa taifa amefichua kwamba japo hatua kubwa zimepigwa ili kulinda mipaka yetu, ugaidi nyendo za misimamo mikali na vijana kujiunga na makundi ya kiharamia, na inasalia changamoto kubwa ambayo jeshi la KDF lazima wakabiliane nayo, na hapa na mnukuu, na kutokana na hilo ndio lazima jeshi letu la KDF liendelee kusalia nchini Somalia chini ya mwavuli wa Amisom, kwani amani ya Somalia ndio amani endelevu nchini Kenya na majirani zake. Vilevile ametoa wito kwa wananchi kuonyesha ushirikiano na vikosi vya usalama nchini ili kushinda magaidi, makundi ya kiharamia na wale wenye misimamo mikali. Kadhalika, rais amesema kikosi cha jeshi la Kenya kimethibitisha uwezo wa kudumisha amani ya kitaifa na kimataifa kwa kuendeleza sera zake endelevu, tena kwa njia ya mwingiliano mwema na wananchi wapenda amani, na hapa namnukuu tena, na wataka wale waliofuzu hivi leo kujitolea kuhakikisha amani ya kudumu na no umoja wa kitaifa na kuliweka taifa hili mbele katika kila maamuzi yao watakayochukua wakiwa kazini. mwisho wa nukuu. Wakati huo huo, wamepongeza ongezeko la idadi ya wanawake wanaojiunga na kikosi cha jeshi akisema, hiyo ni ishara tosha kwamba kikosi cha KDF kinatambua uwezo wa jinsia ya kike katika kuhakikisha amani ya kudumu nchini na hata pia Afrika ya Mashariki. Nikiripotia Radio Tahiran, kutoka nchini Kenya, mimi Sefla, Murtadha.