Koti maalum ya jinai za kivita katika Jamhuri ya Afrika ya Kati imezinduliwa kwa kikao maalum jijini Bangui, mara tu muundo wa koti hiyo ulipokamilika, ikiwa na malengo ya kufanya uchunguzi na kuwakamata watuhumiwa wa jinai hizo tangu mwaka 2003 hadi mwaka 2013 na kuwafikisha mahakamani ili kujibu tuhuma hizo, koti hiyo ikiwa na muhula maalum wa miaka mitano kukamilisha kazi zake tangu tarehe 22 ya mwezi huu ilipozinduliwa. Koti hii iliundwa mwaka 2013 na na Umoja wa Mataifa ikitakiwa kuwa na majaji 25 kwa jumla, kumi na watatu wakiwa ni wa kutoka katika Jamhuri ya Afrika ya Kati na kumi na wawili wakiwa ni wa kimataifa. Mara muundo huo ulipokamilika, kikao cha uzinduzi kilifanywa jijini Bangui jana jioni. Ni katika hali ya ukakamavu mwingi koti hii inazunduliwa baada ya kusubiriwa kwa muda wa miezi miwili, waziri wa sheria bwana Flavie Mbata anafurahi kuona sasa imeanza kazi zake. Oui, peu ni fahari kwangu Chistis, na pia kwa watu wa Afrika ya Kati, tunachokitaka ni haki ipatikane kwa wahanga wa maafa yote. Ndiyo maana sisi Afrika ya Kati tunaona ni hatua kubwa kwa kuleta amani katika nchi yetu. Kampa, uh, watu binafsi na pia serikali inaalikwa kutoa majina ya wale wote wanaotuhumiwa kutenda hatia hizo mbele ya koti hiyo, ili utafiti uanze na watuhumiwa kuweza kufikishwa kotini. Wahanga wa madhambi hayo nao wana mategemeo makubwa kwa kuweza kuliwazwa makovu yao. Asisi ya kutetea haki za wahanga inafurahia uzinduzi huo, kama anavyosema hapa mwakilishi wa wahanga hao Bwana Pierre Boniso: tunawasubiri wahanga kujitokeza. Tunasubiri kuanzishwa kwa, kwa utafiti wa janga hili na pia njia ambazo jaji mkuu atatumia ili kufanya janga hili liwe na hadhi ya kihalifu. Utafiti wa vigogo wa hatia hizi unaanza mwaka elfu mbili na tatu enzi za Rais Francois Bozize na bila shaka wanamgambo wake waliojulikana kwa jina la Janjawiti wataweza kuwemwa katika orodha ya wahalifu hao, pale wanamgambo hao walipomtoa madarakani kwa nguvu hayati Rais Ange Felix Patase, na pia kutolewa madarakani kwa jenerali huyo na wanamgambo wa Seleka waliokuwa wakiongozwa na Rais Michel Jotoja, ikiwa ni dhahiri kwamba majina ya marais hao yanaweza kufikishwa pia katika koti hiyo kama wahalifu kutokana na harakati zao za kung'ang'ania madaraka kufanywa kwa uharibifu mkubwa wa mali na maisha ya watu. Mosi Mwasi, Brazzaville.