Maktaba ya Imamu Khomeini. Ni matumaini yangu kuwa hamjambo wapenzi wa wasikilizaji, na karibuni kutegea sikio sehemu ya tatu ya kipindi hiki cha katika maktaba ya Imamu Khomeini Mwenyezi Mungu amrehemu ambacho kama kawaida kinaendelea kukujieni kwa mnasaba wa miaka 40 ya mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran. Katika kipindi kilichopita tuliashiria misingi ya ubeberu kwa mtazamo wa Imamu Khomeini ambapo tulisema kuwa kupitia muhimili wa dini ya Uislamu na mafundisho ya Ushia kupambana na ubeberu na watumiaji mabavu wa ndani na nje ndio ulikuwa msingi wa mapambano ya kisiasa ya mwasisi huyo wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, na ni kwa ajili hiyo katika muundo wa ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu kupambana na mfumo wa kibeberu na kupigania kujitawala kisiasa kukawa moja ya matukufu na nara za wananchi. Kadhalika tulisema kuwa katika kipindi cha kupigwa nara za kupambana na uistikbari, Imamu Khomeini alitoa pendekezo kwamba dunia iliyo chini ya anga ya mihimili miwili ya kipindi cha vita baridi, na katika maeneo mengi ya dunia watu wengi piga nara dhidi ya ubepari ambao kimsingi ulikuwa na sifa na alama ya umaksi. Hata hivyo, Imamu Khomeini na kwa ushujaa aliweka wazi kwa kuzingatia kambi zote mbili, yaani Marekani na Urusi ya zamani, kuwa ni dhihirisho la ubeberu wa dunia, sambamba na kuzishambulia kwa kutumia nara ya si mashariki si magharibi, kupitia ramani ya siasa za kigeni za jamhuri ya kiislamu Iran. Katika kipindi hiki tunakusudia kukuleteni aina nyingine ya fikra za kisiasa za Imamu Khomeini, ambazo ni uadilifu wa kijamii. Ndugu wasikilizaji, kufikiwa uadilifu wa kijamii ni moja ya daghadagha za kibinadamu katika kipindi chote cha historia na malengo makuu ya wananchi wa Iran katika mapinduzi yao ya Kiislamu. Katika hali ambayo katika miaka ya baadaye na baada ya vita vya pili vya dunia kambi ya mashariki kwa usimamizi wa muungano wa Urusi ya zamani na kwa kutegemea maelekezo ya umaksi na ujamaa ilidai uungaji mkono wa uadilifu wa kijamii na kuondoa ubaguzi ndani ya jamii. Kwa kutumia fikra hiyo dini ilionekana kuwa inaunga mkono dhuluma katika tabaka la watu wanyonge na madhaifu wa jamii hiyo. Hata hivyo, Imamu Khomeini na kwa kutegemea mafundisho ya dini ya Uislamu na madhehebu ya Ushia alipiga nara ya uadilifu wa kijamii ili kwa njia hiyo iwezekane kufikiwa matukufu ya taifa la Iran. Itakumbukwa kwamba mapambano mapana kwa ajili ya kufikiwa uadilifu wa kijamii yalianza tangu karne ya 19 miladia. Hata hivyo na licha ya kufikiwa kwa baadhi ya mafanikio na kukaribia ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu hapo mwaka elfu moja tisa mia na sabini na tisa, bado ilikuwa vigumu kuweka mfumo ambao ungeweza kutetea watu wa tabaka masikini katika jamii na hali kadhalika kulingania mwito wa kuondoa dhulma na ubaguzi katika jamii ya Iran. Imamu Khomeini, Mwenyezimungu amrehemu, na kwa uongozi wake wa busara alibadili linganio la uadilifu wa kijamii kuwa moja ya nara muhimu na takwa kuu la wananchi katika harakati zao za kimapinduzi na akalipa kipaumbele suala la kufikiwa wa kijamii na kuondoa ubaguzi kupitia misingi ya kuainishwa siasa za mfumo wa jamhuri ya ya Kiislamu ya Iran. Kwa kuzingatia nafasi ya Uislamu na madhehebu ya Ushia katika mtazamo wa fikra ya Imamu Khomeini, ilikuwa suala la dharura kubainisha mitazamo yake kuhusiana na kadhia ya uadilifu wa kijamii, nafasi ya kwanza na umuhimu wa uadilifu katika maktaba ya Uislamu. Hata hivyo ndugu wasikilizaji, mnafahamu kwamba uadilifu ni moja ya maana za msingi za nadharia ya kisiasa, na hadi sasa wataalamu wa falsafa na wasomi wengi wamejitahidi kulifafanua suala hilo. Kila mtu miongoni mwa wananadharia hao alijitahidi kubainisha upana wa malengo mazito ya yes, suala la uadilifu wa kijamii katika kipindi cha mfumo wa Magharibi, wanafalsafa wakubwa wa Ugiriki na kadhalika, katika kipindi cha Uislamu, wanafikra kama vile Farabi na pia wananadharia wengi wa kileo nao walijitahidi kubainisha maana ya uadilifu katika mitazamo yao binafsi. Katika dini ya Uislamu na madhehebu ya Shia, pia uadilifu wamepewa nafasi kubwa, kama ambavyo pia ni moja ya misingi ya madhehebu ya Ushia. Aidha, kusifiwa Mwenyezi Mungu na sifa ya uadilifu limeakisiwa kwa umuhimu katika fikra ya Ushia kupitia mitazamo ya kisiasa na kijamii ya wanafikra na maulama wa madhehebu hayo. Kwanza ndio unafungulia redio yako, kipindi kilicho hewani ni sehemu ya tatu ya mfululizo wa vipindi vinavyozungumzia kiini na kichochezi cha mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran chini ya usimamizi wa Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, kinachokujeni kupitia idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Qurani Tukufu imeutaja uadilifu kuwa msingi ambao uwezo umejengeka juu yake na uongozi bora wa ulimwengu unafikiwa kupitia jambo hilo. Katika mwenendo huo, ndipo uadilifu ukawa ni msingi wa chanzo cha uwezo na dira kuu ya ulimwengu na wanadamu ambapo lengo la mwisho la wanadamu ni kufikiwa uadilifu huo na kuueneza katika jamii. Aidha, kwa mtazamo wa Korani tukufu, uadilifu una utukufu wa dhati ambapo usalama na amani vyote vinategemea jambo hilo. Ni kwa ajili hiyo ndiyo maana Mwenyezi Mungu mtukufu akawataka wanadamu wote, hususan waumini, kufanya uadilifu na usawa. Kwa mtazamo wa Qurani, uadilifu unachimbuko katika fitira ya mwanadamu, na ili kufikiwa uadilifu na usawa katika pande zote za maisha ya mwanadamu na katika masuala yote ya kijamii, wanadamu wanatakiwa kufanya juhudi endelevu kwa ajili ya kuhudumisha. Katika uwanja huo, Qurani inawataja wale wanaofanya juhudi kwa ajili ya kufikiwa uadilifu huo katika jamii kuwa ni wapenzi wa Mwenyezi Mungu kwa kusema, na ukiwahukumu basi hukumu baina yao kwa uadilifu. Hakika Mwenyezi Mungu anawapenda waadilifu, Suratul Maida aya ya arobaini na mbili. Ni kwa msingi wa fikra hiyo na itikadi ambayo imefundishwa na Mtume Muhammadi sallallahu alayhi waalihi wasallam wa na watu wake wa karibu, ndipo Imamu Khomeini Mwenyezi Mungu amrehemu, akalivalia njuga suala la uadilifu wa kijamii. cha mtazamo na matendo ya Imamu Khomeini katika kufuatilia lengo la kufikiwa uadilifu wa kijamii katika jamii hiyo, katika jamii ya mwanadamu ni Mtume mtukufu Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam na Ali bin Abi Talib alaihi salamu. Hii ni kwa kuwa katika maisha yote ya Mtume huyo wa Allah sallallahu alaihi wa alihi wasallam, daima alikuwa akilingania na kupigania suala la kuimarisha uadilifu na kuondoa dhulma dhidi ya watu wanyonge na masikini. Mtume wa Allah katika kipindi cha utume wake alifanya juhudi kubainisha malengo ya uadilifu wa kijamii kwa mtazamo wa dini ya Uislamu. Lengo kuu lilikuwa ni kusafisha mtazamo wa watu na kuandaa mazingira ya kupatikana na jamii yenye uadilifu. Kwa mtazamo wa fikra ya dini ya Mtume wa Mwenyezi Mungu, uadilifu wa kijamii ni wenye pande tofauti na upande wa kwanza ni usawa katika uumbwaji wa wanadamu. Kwa mujibu wa nabii huyo wa Allah, wanadamu wote kwa tofauti zao za rangi, lugha, kaumu na kabila, wako sawa na wanadamu wengine na hakuna mtu mwenye ubora juu ya mwingine isipokuwa tu kwa uchaji Mungu. Aidha, kwa mujibu wa mtume wa Uislamu, wanadamu wote wako sawa katika uumbaji na natija yake ni kwamba kuanzia uhuru na hiari kwao wako sawa kwa ajili ya kuainisha mustakabali wao. Mtume huyo alisisitiza kwamba wanadamu wote wako sawa kama ambavyo pia ni ndugu, na ili kufikia jamii ya uadilifu ni lazima wote kwa pamoja waweze kushirikiana. Sambamba na kuwahimiza Waislamu juu ya undugu, aliwataka kuunda jamii iliyojengeka juu ya uadilifu na usawa, mbali kabisa na dhulma na ubaguzi. Katika dini ya mtume wa Uislamu, maana ya uadilifu usawa, inswafu na kulinda haki za wengine, kimsingi ni mambo ambayo yanaunda jamii moja iliyo salama na inayotakiwa. Wapenzi wasikilizaji, sehemu ya tatu ya kipindi hiki cha Katika Maktaba ya Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, kinakomea hapa kwa leo. Mimi ni Sudi Jafar Shaaban, kwa herini.