Ni matumaini yangu kuwa hamjambo wapenzi wa wasikilizaji, na karibuni kutegea sikio sehemu ya pili ya kipindi hiki cha katika maktaba ya Imamu Khomeini Mwenyezi Mungu wa mrehemu, ambacho kinakujieni kwa mnasaba wa miaka arobaini ya mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran. Katika kipindi kilichopita, tulisema kwamba ni kwa kutegemea mafundisho ya dini ya Kiislamu yanayosisitiza kwamba viumbe wote wanatokana na irada ya Mwenyezi Mungu sambamba na kupinga ukandamizaji na dhuluma ndipo Imamu Khomeini akasimama na kuongoza jihadi, yani mapambano dhidi ya mfumo wa kibeberu uliokuwa unatawala dunia, yaani kambi mbili za Marekani na Urusi ya zamani. Ni katika hali hiyo na kufuatia kushinda pia mfumo wa ukandamizaji uliokuwa ukitawala nchini Iran, ndipo akawa amepeperusha bendera ya mwamko wa kukabiliana na ubeberu wa duniani kote. Kadhalika, Imamu Khomeini kwa kuamini kwamba ahadi ya Mwenyezi Mungu inasema kuwa hatimaye wanyonge watawashinda mabeberu, aliwataka watu wote wanyonge kuunda mrengo mmoja jumuishi duniani kote kwa ajili ya kupeana maarifa, kuanzisha ngome ya mukawama na hatimaye kuunda kambi moja imara kwa ajili ya kupambana na ubeberu wa dunia. Katika uwanja huo, alikuwa akisisitiza kwa kusema: Ninatumai kwamba jambo hili la ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu ni utangulizi kwa ajili ya kuundwa kambi ya mustadhafin, yani watu wanyonge katika maeneo yote ya dunia, ambapo madhaifu wote watashiriki katika kambi hiyo na kuweza kutatua matatizo yote yaliyo mbele yao, na katika makabiliano dhidi ya mabeberu na kambi za Mashariki na Magharibi waweze kusimama imara na wasiruhusu mabeberu kuwatawala na kuwadhulumu. Mwisho wa kunukuu. Wapenzi wa wasikilizaji, ndani ya maktaba ya Imamu Khomeini Mwenyezi Mungu amrehemu, kulitangazwa rasmi siasa za kutofungamana na upande wa mashariki wala wa magharibi na ikawa dira ya hatua za utekelezaji wa serikali ya jamhuri ya Kiislamu Iran katika uwanja huo. Imamu Khomeini alikutaja kutoegemea kambi mbili za mashariki na magharibi kuwa njia iliyonyooka ya kisiasa na moja ya sifa za kipekee za mapinduzi ya Kiislamu. Na kuhusu hilo, alisema mapinduzi ya Kiislamu sio mapinduzi mepesi, kama ambavyo hayajaegemea upande wowote wa mashariki au wa magharibi, bali mapinduzi haya ya Kiislamu yamesimama dhidi ya kambi hizo mbili. Mwisho wa kunukuu. Kwa hakika msimamo huo wa mapinduzi ya Kiislamu umebainishwa wazi katika katiba ya jamhuri ya Kiislamu Iran. Kipengee cha kumi cha katiba ya Iran, ambacho kimeelezea misingi ya siasa za kigeni za mfumo wa jamhuri ya, ya Kiislamu ya Iran, kinasisitiza kupigwa marufuku uhusiano wowote na madola ya kibeberu. Aidha, kipengee cha mia moja na hamsini na mbili cha katiba hiyo sambamba na kusisitizia juu ya kujitawala nchi hii na kutofungamana mfumo wa jamhuri ya Kiislamu ya Iran na madola ya kibeberu kinasema, siasa za kigeni za jamhuri ya Kiislamu Iran zimejengeka juu ya msingi wa kupinga aina yoyote ya kupenda kujitanua au kukubali kutawaliwa, kulinda kujitawala kwa pande zote na ardhi yote ya nchi, kutetea haki za Waislamu, kutofungamana na madola ya kibeberu na kuwa na uhusiano mwema wa pande mbili na madola yasiyokuwa ya, ya kiuadui. Mwisho wa kunukuu. Aidha, Imamu Khomeini Mwenyezi Mungu wa mrehemu alikutaja kuwaunga mkono wanyonge na wasiojiweza duniani kuwa ni moja ya misingi ya mapinduzi ya Kiislamu, na katika hilo aliamini kwamba katika kupambana na mabeberu wa dunia mataifa yenye kudhulumiwa na dhaifu lazima yawe makini na ni lazima mapambano yao dhidi ya mabeberu yaungwe mkono. Imamu Khomeini Mwenyezi Mungu wa mrehemu alisema: Taifa huru la Iran hadi sasa linaendelea kuyaunga mkono kikamilifu mataifa ya wanyonge duniani katika makabiliano yao na pande ambazo zinatumia mkono wa chuma na mabavu. Tutaziunga mkono harakati zote zinazopigania kujikomboa kote duniani katika njia ya Mwenyezi Mungu na ya haki. Mwisho wa kunukuu. Kwa mtazamo wa Imamu Khomeini kwa mtazamo Imamu Khomeini, kupambana na ubeberu na kuwaunga mkono watu wanyonge na masikini kunaweza kufikiwa kwa njia ya uelewa wa mataifa sambamba na kufuata mwamko wa wananchi wa Iran na bila ya uingiliaji wa masuala ya ndani ya nchi nyingine. Lengo la mapambano hayo yawe katika njia ya aiza kupigania uhuru na kujitawala suala so. Hilo limeashiriwa pia katika kipengee cha 154 na cha katiba ya Jamhuri ya Kiislamu Iran kwa kusema Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inalichukulia suala la saada ya mwanadamu katika jamii nzima ya mwanadamu kuwa lengo lake kuu na kujitawala, uhuru na utawala wa haki na uadilifu kuwa haki ya watu wote duniani. Katika hali hiyo na kwa kujiepusha kikamilifu na aina yoyote ya uingiliaji katika masuala ya ndani ya mataifa mengine, taifa la Iran linaunga mkono mapambano ya haki ya wanyonge dhidi ya mabeberu katika pembe zote za dunia. Mwisho Kama kwanza ndio unafungulia redio yako, kipindi kilicho hewani ni sehemu ya pili ya mfululizo wa vipindi vinavyozungumzia kiini na kichochezi cha mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran chini ya usimamizi wa Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu amemrehemu kinachokujieni kupitia idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu Iran. Katika kubainisha sababu ya kuundwa madola yenye kupenda kujitanua duniani, Imamu Khomeini Mwenyezi Mungu wa mrehemu, anabainisha mambo matatu. Kwanza ni majigambo ya mabeberu hao. Kwa mtazamo Imamu Khomeini, chanzo cha ufisadi wote duniani kinatokana na ugonjwa wa kujiona na kujigamba, kwa kuwa suala hilo huibua hisia ya kupenda madaraka na kutawala watu wengine. Pili ni kwa wanyonge wenyewe kujiona kuwa hawana uwezo wa kufanya lolote, na jambo hilo huchochewa zaidi na mabeberu wanaolenga kuwakandamiza. Katika kubainisha sababu ya tatu, Imamu Khomeini Mwenyezimungu amrehemu anaashiria sifa mbili hizo za kuhisi unyonge wa mataifa ya ulimwengu wa tatu na uistikbari wa madola ya Magharibi katika kuzidhofisha nafsi za viongozi wa nchi za wanyonge. Kuhusiana na suala hilo, anaamini kwamba kudhoofisha na kuwatia hofu viongozi wa nchi za wanyonge kunakufanywa na madola ya kibeberu, ni miongoni mwa njia muhimu ambazo zimekuwa zikitumiwa na madola hayo katika kuyakandamiza mataifa ya wanyonge. Hii ni kwa kuwa, kwa kuwatia hofu viongozi wa nchi hizo kuhusiana na nguvu bandia za madola hayo na vile vile tamaa yao kubwa ya kuendelea kuyatawala mataifa ya wanyonge huwapokonya viongozi hao ujasiri wa kuweza kujaribu kupambana na madola hayo ya kibeberu. Matokeo yake ni kwamba viongozi hao wenye nafsi dhaifu hugeuka na kuwa kizuizi na wasambaratishaji wakubwa wa moyo wa hamasa ya watu wa mataifa yao wenyewe katika kupambana na ubeberu na mwamko wa raia wao katika kupigania uhuru wa kujitawala na kukabiliana na dhuluma nchini mwao. Ndugu wasikilizaji, ufafanuzi wa ubeberu uliotolewa na Imamu Khomeini, Mwenyezimungu wa mrehemu, umebaki ukiendelezwa na kiongozi wa baada yake, yaani Ayatullahi Ludhma Sayidi Ali Khamenei, ambapo naye mara kwa mara na katika matukio tofauti amekuwa akibainisha misimamo ya Jamhuri ya Kiislamu Iran katika kupambana na mabeberu na kinara wa ubeberu wa dunia, yaani Marekani. Kuhusiana na swala hilo, kiongozi mwadhama wa mapinduzi ya Kiislamu anasema: Mfumo wa ubeberu ni nukta inayopingana na mfumo wa Kiislamu. Sisi tunapinga ubeberu na tunapingana nao. Mwisho wa kunukuu. Wapenzi wasikilizaji, sehemu ya pili ya kipindi hiki cha Katika Maktaba ya Imamu Khomein ambacho kimekujeni kwa mnasaba wa kutimia miaka arobaini ya mapinduzi ya Kiislamu ya Iran na kupitia Idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inaishia hapa kwa leo. Mimi ni Sudi Jafar Shaaban, hadi utakapokutana tena katika kipindi kingine cha tatu, kwaherini.