Harakati za matayarisho ya maadhimisho ya siku ya kudisi kimataifa za kamilika nchini Kenya huku wageni kutoka fani mbalimbali akitarajiwa mbali kuhudhuria hafla hiyo itakayofanyika uwanja wa saali jijini Nairobi. Kupitia mwenyekiti wa vuguvugu la muungano wa Kenya na Palestina, bwana Abdul Kadir Abdullahi, ni bayana kwamba sherehe za mwaka huu ni tofauti kabisa na sherehe zilizopita kwa mnasaba wa matukio ya hivi punde. Uh, mwaka huu uh, ni mwaka speciali, uh, katika harakati hizi kwanza tunaadhimisha miaka sabini tangu nchi ya Palestina kukaliwa kikimabavu. mm -hmm. Uh, miaka sabini ya azimio la kikoloni la Balfour mm -hmm. Uh, na tangu ukatili wa walowezi hao kupitia mauaji makubwa waliowatendea, uh, na wanaoendelea kuwatendea Wapalestina ili kuwafurusha nchini mwao. mm -hmm. Wapalestina mwaka huu wanaadhimisha miaka hamsini tangu uzinduzi wa harakati za upinzani dhidi uh, ya utawala wa lezi wa kiyahudi kuvamia na kuteka ardhi zilizokuwa zimetambuliwa na Umoja wa Taifa kuwa sehemu ya taifa la Palestine mwaka wa elfu tisa mia na sitini na saba. Pia mwaka huu ni specially katika harakati hizi na vuguvugu hili, kwa sababu kama nilivyotangulia kusema ni mwaka huu serikali dhalimu ya kimarekani chini ya Rais Trump uh, ilihamisha ubalozi wake mji wa Al Quds Sharif ya hmm. Palestine na kutangaza kuwa mji mkuu wa dola hiyo ya kilowezi. Maadhimisho ya Kudsi kimataifa tafanyika katika mazingira ambapo Kenya inajikuta ikicheza ndumakuwili, kwanza kama mshirika wa karibu wa serikali ya kidhalimu ya Benjamin Netanyahu inayoendelea kukalia kimabavu ardhi ya Palestina, na pili Kenya ikijitokeza kama mtambuzi na mtetezi wa haki za kibinadamu, haswa kwa kuwapa raia wa nchi jirani hifadhi pindi patokeapo machafuko nchini mwao. Je, yeah, Sheikh Abdul Kadir ana ujumbe gani kwa serikali? Ujumbe wetu kwa serikali yetu tukufu kwa uchache sana. Naam. Ni kuiomba kwamba izingatie sheria za kimataifa na haki katika mgogoro huu. Mm -hmm. Tunaiomba serikali yetu ilaani utawala wa elewezi wa Kiyahudi. Mm -hmm. Kwa ukiukaji wake wa haki za Wapalestina na sheria za kimataifa. Tunaiomba serikali yetu isikiuke sheria za kimataifa katika wote na utawala huo wa kilowezi vile vile, tunaiomba serikali yetu iige mfano wa Afrika Kusini na Uturuki pamoja na nchi nyinginezo zipendazo haki. No. Kukemea na kulani hatua za nchi ya Marekani kuunga mkono unyakuzi wa mji wa Jerusalem al-Quds Sharif na utawala wa kilowezi no. na wamrudisha balozi wetu kutoka huko kuonyesha upingaji wetu wa hatua hiyo ya walowezi. uh -huh. Hatua hizo angalau zitairudishia nchi yetu heshima yake kama nchi ya kutetea ubinadamu na haki. Wanaotarajiwa kuhutubia katika maadhimisho hayo ni pamoja na mwakilishi wa vuguvugu la marafiki wa Filipino na Palestina, Soni Oliveros, afisa kutoka muungano wa vyama vya mageuzi barani Afrika, Sobukwe Shukura, na afisa mkuu msimamizi wa muungano wa wahariri Kenya, Hassan Kulundu. Bwana Abdul Kadir anasisitiza kwamba maadhimisho ya siku hii ambayo hufanyika kila Ijumaa ya mwisho ya mwezi mtukufu wa Ramadhani ina maana kubwa kwa bara la Afrika sawia na Kenya, ikitiliwa maanani mataifa mengi ya Afrika yalikaliwa kimabavu na mabeberu weupe, hatua iliyoshuhudia mwagikaji wa damu ili kupata uhuru kamilifu. Sisi ni nchi ambayo tulipigania uhuru na tulipinga dhuluma, tulipinga ulowezi katika nchi yetu miaka, ya miaka hata yamezidi hamsini kidogo Inam. Kama wasemavyo Waswahili, hata vidonda vyetu bado hatija- havijapoa. ha, hatuwezi kusahau vile uh, sisi tulivyofanywa uh, na tukaunga mkono wafanyiwe wenzetu ndugu zetu wa Palestina kama vile ambavyo sisi tulikataa kufanyiwa, na malizia na maneno ya mzee marehemu Nelson Mandela aliyesema aliwaambia Waafrika na, na hapo sisi tumejumuishwa ndani yake, kwamba uhuru wetu sisi kama Waafrika hautakamilika bila ya upalestina kupata uhuru wao. Nikiripotia Radio kutoka jijini Mombasa, mimi ni Sefula Murtadha.