Rais Uhuru Kenyatta amezindua rasmi awamu ya kwanza ya usafirishaji mafuta ghafi kutoka kaunti ya Turkana mpakani mwa Kenya na Ethiopia hadi mji wa bandari wa Mombasa katika kile alichokitaja kama siku kubwa kwa Jamhuri ya Kenya katika sekta ya usafirishaji wa bidhaa zake nje ya taifa. Kenyatta amesema hatua ya Kenya kufikia kiwango hicho cha usafirishaji wa mafuta ghafi nje ya nchi inaloweka taifa hili katika hali ya kistratejia kwenye ukanda wa Afrika ya Mashariki kibiashara. Kenyatta ameitaja hatua leo kama chanya katika ufanikishaji wa mshikamano wa kibiashara na ukuaji wa miundo msingi na uwekezaji nchini, na hapa namnukuu: serikali yangu italitilia maanani na mkazo swala la maendeleo na utafiti katika sekta ya mafuta na gesi kama njia mojawapo ya kuboresha maisha ya wananchi wetu, mwisho wa nukuu. Kenyatta amesema kwa sasa Kenya inajivunia kujumlishwa katika orodha ya mataifa kama vile Uganda Tanzania, Ethiopia na DRC kama mataifa ambapo gesi na mafuta yamepatikana ukanda huu wa bara la Afrika. Naye naibu wa Rais William Ruto amesema uzinduzi huo wa leo ni kama ukurasa mpya katika historia ya Kenya. Hata hivyo, waangalizi wa, wa siasa na uchumi wanahisi juhudi zaidi zinahitajika ili kuepusha eneo hilo kutumbukia kwenye vita vya uchumi, ikitiliwa maanani migogoro ya kisiasa inayoendelea kushuhudiwa kusini mwa Sudan huleta athari ya moja kwa moja mpakani mwake na Kenya eneo la Turkana. Hasani Mwakimako ni mhadhiri katika chuo kimoja kikuu Kenya na mchanganuzi wa kisiasa. Kwa sababu mara nyingi migogoro inatokea a, katika hali ambapo a, sehemu inazalisha rasilimali lakini sehemu zenyewe zinaacha zinakuwa na, na, na, na umaskini mkubwa. Faida inayotokana na rasilimali inarudishwa nchini na inatumika ku, kuendeleza sehemu zile ambazo zina rasilimali pamoja na pa taifa jingine taifa kubwa kwa kwa ujumla, sio tu kuwa uh, rasilimali ichukuliwe iuzwe nje uh, pesa ziibwe wafaidike watu wachache, ili hali wale walio wengi hawafaidiki na rasilimali hiyo. Kwa hivyo kuna haja kubwa sana kuhakikisha kuwa sehemu hili ya Sudan Kusini uh, kunapatikana kuna amani ili biashara iweze kuendelea vizuri Nnam, na wananchi waweze kufaidika na rasilimali zao. Nikiripotia Radio toka mji wa bandari wa Mombasa