Hatua ya kufunguliwa kwa tawi la bandari ya Dar es Salaam imefikiwa baada ya ziara ya waziri wa uchukuzi wa Tanzania Profesa Makame Mbarawa kuzuru Rwanda mwishoni mwa juma, ambapo kwa mara ya kwanza tawi hilo limefunguliwa mjini Kigali baada ya takribani mwaka mmoja likifanya kazi. Profesa Mbarawa alikuwa na mwenzie wa Rwanda, waziri wa nchi kwenye wizara ya miundo mbinu Jean de Dieu Wihanganyi, na mawaziri hao wawili wakataja hatua hii kama mafanikio makubwa kuelekea usahimilifu wa biashara baina ya nchi mbili. Profesa Makame Mbarawa akasema, leo ni siku maalum katika historia ya Watanzania, katika historia ya wa Rwanda pia, katika historia ya bandari ya Dar es Salaam. In fact, tumechelewa. Lazima tukubali kwamba tumechelewa, lakini hatujachelewa. Bora uchelewe, lakini umekishua kwamba mambo yako kwa yanaenda vizuri zaidi. Kama nilivyosema, bandari hii itapunguza kwa asilimia kubwa sana matatizo ya wafanyabiashara wanayopata watu wa Rwanda bandari. Aze, bandari sio kitu, kitu muhimu kwa bandari ni wateja, na wateja wa Rwanda, sisi ni asset kubwa kwetu. Kwa vile tutafanya kila tunaloweza kuhakikisha kwamba ofisi hii inafanya kazi vizuri. Matatizo hayo anayoyataja Waziri Mbarawa ni pamoja na malalamiko yaliyokuwepo hapo awali ya wafanyabiashara wa Rwanda wakilalamikia upoteaji wa mizigo yao kwenye bandari ya Dar es Salaam pamoja na hali ya ukiritimba katika kuendesha mambo kwenye bandari hiyo nyakati hizo. Lakini sasa kulingana na waziri huyo wa nchi kwenye wizara ya miundo mbinu nchini Rwanda, hayo yamesalia kuwa historia. mlikuwa mkisikia mara nyingi kontena zetu zilizokuwa zikipotelea kwenye bandari ya Dar es Salaam, lakini kutokana na mabadiliko yaliyofanywa na serikali ya Tanzania kwenye bandari hiyo hilo halipo tena kwa sasa. Pamoja na yale matatizo yaliokuwa wakikumbana nayo wafanyabiashara wetu njiani hayapo tena, na tunasema hiyo ni faida kwetu. Hatua hii imekuwa ni habari njema kwa wafanyabiashara wa Rwanda ambao sasa wanasema wanabadili msimamo. Naweza kusema kuwa awali tuliamua kuiacha bandari ya Dar es Salaam na kuitumia ile ya Mombasa kwa sababu yenyewe tayari imekuwa hapa karibu na sisi, ijapokuwa tatizo kubwa lilikuwa ni umbali, maana Mombasa ni mbali kutoka hapa. Lakini kwa sasa, kwa sababu bandari ya Dar es Salaam imeamua kuwa karibu na sisi na kuamua kubadili utendaji kazi wake, tunadhani ni jambo zuri na tutakuwa sasa tunaitumia bandari hiyo ukabunuchi bazabi koroheye, services zikihuta. Mamlaka ya bandari ya Dar es Salaam imesema kwamba kutokana na mabadiliko hayo, tani za mizigo ya Rwanda inayopitia kwenye bandari hiyo imepanda maradufu kwa sababu mwaka 2014 zilikuwa ni tani 629 wakati hadi mwaka jana zilipanda hadi kufikia tani milioni moja na nusu. Mawaziri hao pia wametia saini makubaliano ya kufanyia marekebisho ujenzi wa reli ya kisasa ya gari moshi ya mwendo kasi wa haraka na itakayotumia umeme kutoka Dar es Salaam kupitia Isaka hadi Kigali. Juhudi hizi ni utekelezwaji wa makubaliano kati ya marais Paul Kagame wa Rwanda na mwenzie wa jamhuri ya muungano wa Tanzania Dr. Pombe Joseph Magufuli walipokutana jijini Dar es Salaam miezi miwili iliyopita. Silvanus Kalemera, Radio Teherani, Kigali.