Wimbi la utakfiri katika ulimwengu wa Kiislamu ni matumaini yangu kwa. Hamjambo wapenzi wa wasikilizaji, na karibuni tena katika mfululizo wa vipindi hivi vinavyokosoa kwa mujibu wa Qurani Tukufu na Sunna za Bwana Mtume Muhammadi sallallahu alihi wa alihi wasallam makundi ya wa ukufurishaji yanayotekeleza jinai za kutisha dhidi ya Waislamu wengine hii ikiwa ni sehemu ya 28 ya mfululizo huo. Katika vipindi viwili vilivyopita tulizungumzia mwenendo wa makundi ya Kiwahabi yanayowakufurisha waislamu wengine yanavyowadhalilisha wanawake na kuwaona kama viumbe wasio na thamani yoyote. Aidha, tulikunukulieni fatwa za kustaajabisha na zisizokuwa na msingi wowote katika mafundisho ya dini tukufu ya Kiislamu za mamufti wa Kiwahabi katika kuhalalisha ufuska na uzinzi kwa kile mamufti hao walichokiita kuwa ni jihadu nikah. Kupitia fatwa hizo, makundi ya kigaidi na ukufurishaji hususan Daesh na Jabhatun Nusra yaliingia katika vitendo vya kishetani kwa kuwachezea wanawake, ambapo mbali na kukiuka misingi ya dini ya Uislamu, yalikiuka pia misingi ya ubinadamu. Hata hivyo, sambamba na madola ya magharibi kuendelea kufumbia macho jinai hizo za makundi ya Daesh, Jabhatun Nusra na mfano wa hayo, ndivyo ambavyo kunadhihiri malengo machafu yaliyo nyuma ya pazia ya kuanzishwa magenge hayo katika nchi za Waislamu. Lengo hilo si jingine ila ni kuchafua sura ya dini ya Uislamu inayolingania upendo na huruma kwa wanadamu wote. Itafahamika kuwa kwa miaka kadhaa sasa wa magharibi wamekuwa wakifanya njama za kila aina katika kujaribu kuchafua sura ya dini hii ya mbinguni bila mafanikio. Katika fremu hiyo, ndipo madola hayo yakaanzisha mradi mpya wa makundi hayo ya kigaidi yenye fikra mgando na yanayotenda jinai za kutisha dhidi ya binadamu na kisha kuvihusisha vitendo hivyo na dini ya Uislamu na Uislamu kwa ujumla, ili kwa njia hiyo yaweze kutoa pigo kwa dini hiyo. Ndugu wasikilizaji mnafaa kufahamu kwamba kudhihiri makundi ya kigaidi na ukufurishaji kuliandaa fursa kubwa kwa wamagharibi kwa ajili ya kuuangamiza Uislamu. Magaidi wa kiwahabi kwa kutumia nara kama vile kuwaua maadui wa Mungu, yalianzisha mauaji makali dhidi ya watu wasio na hatia, sambamba na kuwakata shingo watu hao. Wakati magaidi hao wakifanya jinai hizo za umati, kama kawaida, hutoa takbira na hivyo kuzioanisha jinai hizo na dini tukufu ya Uislamu. Wakati mwingine huenezwa katika mitandao ya kijamii mikande, video na picha zinazoonyesha mandhari ya kutisha ya kuwakata watu vichwa, huku nyuma yao kukiwa kumewekwa vitambaa vyenye aya na hadithi. Hakuna shaka kwamba vitendo hivyo vinatekelezwa kwa malengo maalumu ya kuichafua dini hii ya Uislamu, ambapo matokeo yake ni kuingiza katika fasihi ya kisiasa ya madola ya magharibi istilahi ya kuziambatanisha jinai na ukatili wa magaidi pamoja na Uislamu, jambo ambalo halina ukweli wowote. Kwa kuchunguza mienendo ya madola ya magharibi na vyombo vya habari vya madola hayo katika kuonyesha Uislamu kuwa hatari ndani ya kipindi cha miaka hivi karibuni, inatubainikia kwa kiasi gani madola hayo yanavyofanya njama chafu dhidi ya dini hii. Uthibitisho wa hilo ni propaganda zinazofanywa katika kuakisi jinai za makundi ya Alqaida, Taliban, Daesh, jabhatunusra Boko Haram Ashababe na mfano hayo. Kwa mfano tu, wakati wa magharibi na vyombo vyao wanapolitaja genge la kigaidi la Danshe wanatumia istilahi ya dola la Kiislamu, kama ambavyo pia huwataja wapiganaji wa kundi la Ashababe na kadhalika kwa jina la wapiganaji wa Kiislamu, swala ambalo linakusudia kuyaonyesha makundi hayo na wanachama wake kuwa ni wawakilishi wa Uislamu kisiasa na kiutawala. Hiyo ni sehemu ndogo ya propaganda chafu za kuonyesha Uislamu kuwa wa hatari na wenye kutisha. Madola ya magharibi na vyombo vyao yanaeneza mawimbi mapana ya kipropaganda dhidi ya Uislamu kwa kuwarifisha kuwa ni dini iliyopitwa na wakati na hatari, katika hali ambayo kiuhalisia Waislamu ndio wahanga wakubwa wa mashambulizi na ukatili wa makundi hayo kote duniani. Hii ni kusema kuwa hadi leo kiwango na ukubwa wa vitendo vya kigaidi ambavyo vimetekelezwa na vinavyoendelea kushuhudiwa katika maeneo ya Uislamu haviwezi kulinganishwa na matukio ya kigaidi yaliyotekelezwa katika nchi za magharibi. Ukweli ni kwamba walengwa nambari moja wa makundi ya kiwahabi na ukufurishaji kama vile Daesh, yani ICC na na mfano wake ni Waislamu ambao wanapinga dhehebu hilo na kuiona mienendo yake kuwa inayoki izana na mafundisho ya Uislamu asili, unaolingania uadilifu, amani, upendo na umoja wa Kiislamu duniani. Aidha, mbali na makundi hayo kuchafua sura ya Uislamu, yanafuatilia malengo mengine nayo, na ni kuibua fitina na tofauti baina ya madhehebu ya Kiislamu, hususan kati ya Sunni na Shia, lengo ambalo limekuwa likifuatiliwa kwa muda mrefu katika siasa za madola yanayopenda kujitanua kama vile Marekani na waitifaki wake katika eneo katika fremu hiyo makundi hayo yanafanya njama kubwa katika kujaribu kuionyesha Jamhuri ya Kiislamu Iran ambayo ndiyo yenye asilimia kubwa ya wafuasi wa madhehebu ya Shia kuwa adui nambari moja dhidi ya Waislamu wengine. Kuhusiana na swala hilo, Abu Musa Abu Azarqawi, mwasisi wa kundi la Daesh yani ISIS, alizungumzia Irani kwa kusema Ushia si tu kwamba wametoka nje ya umma wa Kiislamu bali ni dini ya kujiundia ambayo lengo lake mwisho ni hatimaye Irani iwezi kuwadhibiti Masunni na kuchukua uongozi wa umma wa Kiislamu, mwisho wa kunukuu. Katika propaganda hizo, kinara huyo wa zamani wa magaidi na mfuasi wa Uwahabi anajaribu kujinasibisha na Usuni ili kuwavutia Waislamu wa Kisunni duniani kuweza kumfuata katika hali ambayo yeye mwenyewe hakuwa mfuasi wa dhehebu hilo. Lakini kama hiyo haitoshi, gaidi huyo mkufurishaji alidai kuwa eti Iraqi imetoka katika Uislamu asili na kuangukia mikononi mwa makafiri wa Kishia. Hii ni katika hali ambayo kwa muda wote Iran ya Kiislamu imekuwa ikilingania umoja baina ya madhehebu na nchi tofauti za Waislamu. Aidha, mbali na hayo ni kwamba hadi sasa Iran ni nchi muhimu sana duniani katika kupambana na makundi ya kigaidi yanayowakufurisha waislamu wengine. Katika fremu hiyo, Jamhuri ya ya Kiislamu Iran ina mashahidi wapatao 1017 wa vitendo vya kigaidi na hivyo kuwa miongoni mwa nchi ambazo zina kiwango cha juu sana cha wahanga wa wimbi hilo. Hata hivyo, usisahulike kuwa mchezo huo mchafu dhidi ya dini ya Kiislamu unasimamiwa na madola ya magharibi na ya kikoloni kupitia baadhi ya tawala za eneo la Mashariki ya Kati na kadhalika makundi ya kiwahabi na ukufurishaji. Kwa msingi huo, tunaweza kusema kuwa kila upande unatekeleza za nafasi yake ili kukamilisha njama hizo. Ndugu wasikilizaji, redi ya mali na athari ya jinai za makundi ya kigaidi na ukufurishaji unaonyesha kwamba makundi hayo kiuhalisia ya mambo yanatekeleza siasa za nchi za magharibi na madola mengine wa itifaki wao katika eneo hili, kutokana na uwepo wa baadhi ya nyufa zilizojitokeza. Mikakati ya madola yaliyo nje ya, ya eneo la mashariki ya kati ni kutaka kuibua machafuko na mapigano baina ya wa Waislamu kwa madhumuni ya kudhofisha nguvu yao na hatimaye kuweza kuingilia kijeshi na kisi Hasa, katika eneo la magharibi mwa Asia. Hii ni kwa kuwa madola hayo yanakusudia kuzigawa nchi za ulimwengu wa Kiislamu na hivyo madola hayo kuweza kuimarisha nafasi yao katika eneo kwa lengo la kulinda utawala haramu wa Kizayuni wa Israeli. Katika fremu hiyo ndipo madola hayo sambamba na kuanzisha tofauti kati ya Waislamu au kueneza hofu na wasiwasi baina yao yanajaribu pia kuzitenganisha nchi za Kiislamu na kuzifanya zisiwe na umoja baina yao. Nyaraka zilizofichuliwa na Edward Snowden, afisa wa zamani wa shirika la usalama wa taifa la Marekani, NSA, zinaonyesha wazi kwamba nchi za Marekani, utawala haramu wa Kizayuni wa Israeli na Uingereza ndizo zilizohusika katika kuanzishwa kundi la kigaidi la Daesh. Kwa mujibu wa nyaraka hizo, baada ya kundi hilo kuasisiwa, jukumu la kutoa uangalizi, mwongozo na kuwatibu wanachama wake wanaojeruhiwa Iraq na, wa na, wa na Siria lilikabidhiwa kwa utawala bandia wa Kizayuni wa Israeli. Kuhusiana na swala hilo, Michael Choso, Mtaalamu wa uchumi wa nchini Canada na mwasisi wa kitivo cha uchunguzi wa masuala ya dunia anazungumzia genge la Daesh katika makala aliyoyaita kwa jina la injinia wa uharibifu na mpasuko wa kisiasa nchini Iraki kwa kusema Daishi ni nyenzo na njia kwa ajili ya umoja wa kijeshi wa Magharibi. Kwa ajili hiyo wanachama wake wanajionyesha kama maadui wa Marekani na wa Magharibi, katika hali ambayo kwa mujibu wa nyaraka na shahidi zilizopo kundi hilo limeanzishwa na shirika la ujasusi la Marekani CIA na shirika la kijasusi la utawala haramu wa kizayuni wa Israeli Mossad. Aidha, Michael Chosovdoski anaendelea kwa kusema hata mauaji yaliyofanywa na wanachama wa Daesh dhidi ya askari wa Marekani yalitekelezwa kupitia lengo maalumu, nalo ni kuipatia kisingizio Marekani na nchi nyingine za magharibi kuweza kuingilia kijeshi katika nchi za Kiislamu. Mwisho wa kunukuu. Ama kwa upande wake, Kevin Barrett, mtaalamu wa masuala ya dini ya Kiislamu na mchambuzi wa kisiasa wa Marekani, anaandika katika makala aliyoapa jina la dola lisilo la Kiislamu, uhalifa wa shetani kwamba jukumu la Dashi ni kueneza machafuko, vita na ukosefu wa usalama katika eneo zima la Mashariki ya Kati, ili kuifungulia mlango Marekani kuweza kufanya uingiliaji kijeshi usio na mwisho katika eneo hilo. Mwisho wa kunukuu. Katika hali hiyo, uwahabi nao kama msingi wa fikra za makundi ya kigaidi na ukufurishaji umekuwa na mchango mkubwa katika kufanikisha mpango huo kabambe. Kuhusiana na swala hilo, maulama wa Kiwahabi, sambamba na kutoa fatwa za ukufurishaji, wamekuwa pia wakiibua fitina za kimadhehebu baina ya Waislamu na hivyo kupandikiza mbegu ya farka katika ulimwengu wa Kiislamu. Kupitia fatwa hizo, maulama hawa wa Kiwahabi huwa wanachochea watu wenye upeo mdogo wa kielimu kwa ajili ya kujiunga na makundi ya kigaidi katika kuwaua waislamu wa kisuni na kishia. Wapenzi wa wasikilizaji, sehemu ya ishirini na nane inakomea hapa kwa leo. Msikose kutegea sikio sehemu ya ishirini na tisa. Hadi wakati huo, na kwa geni kwa kusema assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu.