Baraza Kuu la Uongozi la Chama cha Wananchi CUF limeketi hivi karibuni mjini hapa na kuyajadili mengi ambayo yanagusa ustawi wa chama hicho pamoja na maendeleo ya kisiasa hapa nchini kwa jumla. Nimemuuliza mjumbe wa Baraza Kuu hilo la Chama cha Wananchi CUF, Maalim Hamad Masud Hamad ambaye pia ni waziri mstaafu wa miundombinu wa serikali ile iliyokuwa ya umoja wa kitaifa ya Zanzibar. Nini kilichojiri ndani ya baraza hilo? Mwalim Hamad Masud Hamad, juzi tarehe 19 mwezi wa tatu mwaka huu tulikuwa na kikao cha baraza kuu la uongozi wa taifa ambacho kilifanyika hapa Zanzibar. Zanzibar, Zanzibar ndo makao makuu kikatiba kabisa ya Chama cha Wananchi Kafu, na ile Daslam ni ofisi kuu tu. Baraza hili lilihudhuriwa na asilimia themanini na mbili ya wajumbe. Kwa hivyo kikao hichi kwa sababu katiba yetu inasema kwamba kama koram itatimia, basi maamuzi yatakofanywa na kikao hicho ni halali. Kwa hivyo baraza kuu, maamuzi yote ambayo yamefanywa ni kwa mujibu wa katiba nani halali miongoni ni mwa maamuzi yaliyofanywa, baada ya mjadala mkubwa wa ajenda zetu, ni kumteua Bwana Taha Isa Taslima kugombea nafasi ya ubunge katika bunge la Afrika Mashariki. Wajumbe wote walikubali kwamba yeye awe mgombea. Kulikuwa na hoja vile vile au ajenda kuzungumzia namna ya vitimbi vya bwana yule kwa jina maarufu ambaye wengine mlimwita Profesa Lipumba, wengine Profesa Lipumba, lakini kwa ufupi ni kwamba bado na ndivyo ilivyo, Profesa Lipumba si mwanachama wa chama hiki na kwa hivyo maamuzi yote anayofanya iwe uteuzi, iwe kuteua, iwe kufuta, iwe kutengua hayo ni ya mwenye si ya chama chetu. Chama hichi kina katiba yake na ni katiba ambayo inaheshimika, na kwa hivyo mtu mwingine yote hawezi kuingilia. Kwa hivyo wanachama wasio na hofu Chama chao kiko imara, vikao vinakwenda kikatiba, vinakwenda kwa mujibu wa tulivyopanga, na hakuna kinachotutetemesha sisi sasa hivi katika hili. Lakini je, fitna ambayo inaendelea kukisibu na kuelekezwa upande wa chama hiki kwa sasa inaweza kudhoofisha kile ambacho kimedaiwa kuwa ni juhudi za kuitafuta haki iliyotwaliwa na iliyoporwa ya wananchi wa Zanzibar baada ya uchaguzi mkuu Ule wa tarehe ishirini na tano Oktoba mwaka elfu mbili na kumi na tano Uh, tena Mwalimu Ahmad Mpango huu wa Profesa Lipumba na SMZ ni juhudi za kurudisha nyuma juhudi za Wazanzibari kutafuta haki yao, yaani kwamba likiletokea vurugu hapa chama sijui kitafutwa, sijui chama kitafanyaje. Kwa hivyo itakuwa hakuna mtu anayedai haki. Hawa wanajidanganya, Wazanzibari watadai haki yao, ni haki yao ya msingi. Uchaguzi ulifanyika tarehe 25 Oktoba mwaka 2015, kwa hivyo ni haki ambayo ipo. Swala, kwa hivyo suala kwamba labda akifanya vurugu chama kitafutwa, kwa hivyo wazanzibari watakuwa hawana tena pakudaia. Huo ni utumbo, wanajidanganya haki ya wazanzibari inapiganiwa na wazanzibari na Maalim Sefu yuko mbele katika hili. Sisi sote sio kwamba tuko nyuma yake, tuko bega kwa bega. Haki ya wazanzibari ni hakika itapatikana, kwa sababu haki haizami, inaweza ikachelewa tu, lakini haki ya wazanzibari ipo, na tuwathibitishia wazanzibari kwamba haki yao ipo na itapatikana si muda mrefu, kama alivyosema. Mimi namwita rais wetu wa Zanzibar Maalim Sefu Sharif Hamad. Na sauti ya mjumbe wa baraza kuu la uongozi la chama cha wananchi CUF Maalim Ahmad Masoud Hamadi nikiripoti Toka Zanzibar, mimi ni Hassan Issa wa Radio Teheran.