Ninaanza na kile ambacho kimewasononesha Waislamu katika visiwa hivi vya Unguja na Pemba, Tanzania, na ukanda wote huu wa Afrika Mashariki na Kati, na kinaweza kumsononesha mwislamu yeyote ulimwenguni atakaposikia kadhia hii. Ni juu ya mtu ambaye anadaiwa kumkufuru Allah subhanahu wataala kwa kumkashifu kipenzi chake na kipenzi chetu Mtume Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasallam pamoja na kuwakashifu waislamu wengine kwa mambo na matusa na maneno ambayo katu hayastahiki hata kumsikilizisha na mwingine mtu. Huyu anajulikana kwa jina la Abdallah Salehe Abdallah, ni mkazi na mzaliwa visiwa hivi vya Unguja na Pemba, ambaye ameishi ughaibuni kwa miaka mingi. Mwanzoni kabisa mtu huyu alirekodiwa na taarifa zake zikaenea katika mitandao ya kijamii pamoja na sauti yake, ambapo alikuwa akitenda jinai hiyo, hali ambayo imezua kizaazaa tafakuri katika mimbari za Ijumaa jumuia na taasisi za Kiislam Waislamu, vyombo vya dola na hata Muislamu mmoja mmoja amekuwa akilani na kueleza kukasirishwa na kadhia hiyo. Miongoni mwa waliopaza sauti kwa kiasi kikubwa ni pamoja na ofisi ya mufti mkuu wa Zanzibar, ambaye mufti mwenyewe Sheikh Saleh Omar Kabi aliibuka na matamko mazito akitaka mamlaka zinazohusika zimchukulie hatua iwezekanavyo na kwa haraka mtu huyo ambaye amevuka mipaka kwa kumtukana Allah Subhanahu wa ta'ala. Baada ya matamko hayo ya ofisi ya mufti, Jumuiya ya maimamu ya Zanzibar nayo na ikaketi katika vikao vyake vya katikati ya juma hili, ambapo katibu mtendaji wa jumuiya hiyo Shekh Muhidin Zuberi Muhidin ambaye pamoja na mambo mengine alisema taarifa ambazo Jumaza imezipata ni kwamba Abdallah Saleh Abdallah anatoka katika familia ya Kiislamu, lakini pia aliwahi kuretadi muda mrefu sasa akiwa nje ya Zanzibar. Shekh Muhidin akaeleza bayana mbele ya waandishi wa habari kwamba kumbukumbu ziliyopo, si mara ya kwanza kwa Abdala kutoa matusi na kashfa na kumkufuru Allah na kumtukana mtume wake sallallahu alaihi wa alihi wasallam pamoja na kutukana Uislamu kwa ujumla. Kasema kwamba madaktari na wafanyakazi wa hospitali ya Mnazi Mmoja alikoajiriwa mtu huyo walishamuonya mara kadhaa kutokana na mwenendo wake huo na hivyo kuendelea na kutakabari na kujitia punguani na mara kwa mara, sasa imekuwa ni mfululizo wa tabia zake hizo, ni kwamba hawako tayari kuvumilia hata kidogo kitendo cha kumtukana na kumdhalilisha kiongozi wa umma huu, Mtume Muhammad sallallahu alaihi wasallam, kama alivyotenda kijana huyo, na pia kutaka kijana huyo aelewe kwamba Waislamu pamoja na jamii wako tayari kufanya iwezekanavyo na vyovyote vile kwa mujibu wa miongozo na kanuni za sheria ili kuhakikisha inakomesha jinai za namna hiyo. Jumuiya hiyo ya maimamu ikasema inaungana na Mufti wa Zanzibar Sheikh Saleh Omar Kabi na ofisi yake na Waislamu wote kulaani kwa nguvu zake zote kitendo hicho na uchochezi huo na kuiomba serikali na mamlaka zinazotawala kumkamata haraka iwezekanavyo, hatua ambayo ilishafikiwa kumdhibiti na kumchukulia hatua za kisheria, na kwa kuzingatia ghadhabu na hasira za Waislamu kuweza kumchukulia hatua na haraka iwezekanavyo mtu huyo. Aidha, Jumaza ikaungana na kauli ya Mufti wa Zanzibar kuvitaka vyombo vinavyohusika kumchukua hatua mara moja, Abdalla kumfungulia mashtaka na kumpandisha mahakamani. Na ikasema kwamba kinachoaminiwa ni kuwa mtu huyo amekuwa akivunja hata sheria za nchi hii na kwa kutenda jinai ya namna hiyo, Jumaza ikawaomba Waislamu wote kuwa watulivu katika kipindi hiki kigumu na kuvipa nafasi vyombo vinavyohusika kuchukua hatua za kisheria dhidi ya mtu huyo mwovu. Hata hivyo, ikawaomba Waislamu kulifuatilia suala hili kwa makini zaidi mpaka mwisho wake wakielewa kwamba iliyodhalilishwa ni dini ya Kiislamu pamoja na kiongozi wa dini hii Mtume Muhammad sallallahu alaihi wasallam. Lakini kauli kama hizo zimekuja kupitia jeshi la polisi, ambapo kamishna wa polisi Zanzibar Hamdani Omar Makame akiongea na waandishi wa habari Jumatano ya ofisini kwake Ziwani mjini hapa, kawataka Waislamu pia kuwa watulivu, akisema wa hatua za kisheria zinaendelea. Jeshi la polisi linapenda kuchukua fursa hii kuwatangazia wananchi wote kuwa hatua kadhaa zimeshachukuliwa ikiwa ni pamoja na kumkamata mhusika ambaye sauti yake imesikika kwenye klip, ajulikanaye kwa jina la Abdallah Saleh Abdallah, ana umri wa miaka hamsini, kabila Mwarabu, daktari mkaanzi wa Michezani, na mahojiano dhidi yake yameshakamilika, na natara, taratibu za kulifikisha jalada kwa mkurugenzi wa mashtaka zimeshafanyika ili mhusika afikishwe kwenye vyombo vya sheria. Ni hayo ya juma hili. Mimi ni Hassan Isa wa Redio Teheran, Zanzibar. Kwa hapa Zanzibar, Ijumaa hii imeshuhudia matukio muhimu ambayo ni pamoja na uzinduzi wa msikiti mashuhuri wa harakati, msikiti uliopo mchangani ambao kwa muda mrefu sasa ulikuwa umesitisha huduma zake kufuatia matengenezo makubwa ya miaka kadhaa. Msikiti huu chini ya usimamizi wa Sheikh Ali Ana ni msikiti ambao umekuwa mstari wa mbele katika harakati za dawa, harakati mbalimbali mbali za ustawi wa jamii ya Kiislamu visiwani hapa. Mchana wa ijumaa hii palishuhudiwa harakati mbalimbali mbali, dua, visomo na waislamu kujitokeza katika kusali sala ya ijumaa hii ambayo ilikuwa imetoweka hapo kwa miaka kadhaa kupisha ujenzi mkubwa wa msikiti huo ambao sasa umekuja na sura nyingine kabisa, na vivyo hivyo umekuja katika azima nyingine, kuharakisha dawa na juhudi za ujenzi wa jamii ya Kiislamu. yangu mimi wa manitabaani na kila nilifuata mimi wa subhanallah na utakatifu ni wa Allah wa maana mina mushrikina. Viongozi mbalimbali wa kidini wa kiserikali wa kijamii na wa kitaifa walijumuika hapo katika hafla hiyo adhimu. Lakini kutoka katika msikiti huo ikawa ni zamu sasa ya kuelekea katika maulidi ambayo ni ya familia na aila ya katibu mkuu wa chama cha wananchi CUF na makamu kwanza, wa kwanza mstaafu wa serikali ya Zanzibar, Alhaji Al Maalim Seif Sharif Hamad. Maulidi yaliyofanyika mchana wa Ijumaa hii katika jamati liliyopo maeneo ya Kajificheni mjini hapa, ni mengi yaliyojiri katika uh, maulidi hayo Pamoja na yote hayo, mwalimu Seif akawa na wasia wa, wa kuwaambia Waislamu katika hafla hiyo adhimu. Watukufu wa Islam, assalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatuh. Watukufu wa Islam, naomba nichukue nafasi hii kwa niaba yangu mwenyewe na kwa niaba ya aila yangu kuwakaribisheni rasmi katika shughuli hii. Na hiyo ni sauti ya Mwalimu Seif Sharif Hamade ambaye aliwaalika waislamu katika maulidi ya aila yake yaliyofanyika katika maeneo ya Kajificheni Mji Mkongwe, mjini hapa. Ni hayo ya juma hili. Mimi ni Hassan Isa wa Radio Teheran Zanzibar.